CAT 320 mất ga tự động

quyenhai2933
Bình luận: 16Lượt xem: 1,340

quyenhai2933

Tài xế O-H
Chào các bác trên diễn đàn! có con máy CAT 320 bị tháo mất hộp, chủ máy đã gọi thợ lắp lại hộp khác nhưng mất ga tự động, chủ máy muốn làm lại phần ga nghiêm chỉnh để bán nên gọi mình, Từ trước giờ mình ít làm máy CAT nên nhờ các anh em tư vấn về phần ga,vị trí con vù ga ở đâu, cách kiểm tra và giá khoản bao nhiêu để mình trả lời chủ máy. Mong các bác quan tâm giúp đỡ!

xetongtoc

Tài xế O-H
Máy ông bạn đang sửa là đời nào? 320 hay 320B?320C?320D,D2 or 320E
Mỗi đời mỗi hệ thống khác nhau nên vị trí của công tắc AS ga tự động cũng khác nhau.
Nếu là đời C, D thì 3 con công tắc ÁS nó nằm ở đươi gầm cabin
Đời B thì 2 cái ngay trên ngăn kéo, 1 cái trên đường ống khiển của ngăn kéo
Còn 320 đời đầu chắc chẳng có gì để bọn đạo chích nó hack đâu.
Đời D2 và E mới quá chắc chưa hết khấu hao.

quyenhai2933

Tài xế O-H
Máy ông bạn đang sửa là đời nào? 320 hay 320B?320C?320D,D2 or 320E
Mỗi đời mỗi hệ thống khác nhau nên vị trí của công tắc AS ga tự động cũng khác nhau.
Nếu là đời C, D thì 3 con công tắc ÁS nó nằm ở đươi gầm cabin
Đời B thì 2 cái ngay trên ngăn kéo, 1 cái trên đường ống khiển của ngăn kéo
Còn 320 đời đầu chắc chẳng có gì để bọn đạo chích nó hack đâu.
Đời D2 và E mới quá chắc chưa hết khấu hao.
Dạ e cảm ơn bác rất nhiều, con này CAT 320, không hiểu sao ngăn kéo không có công tắc áp khiển, chỉ có 1 con boom raise sw,sợ đã thay ngăn kéo nhưng kiểm tra rất kỹ thì khẳng định ngăn kéo này là nguyên bản. Vẫn chưa hiểu tại sao, mong các bác nhiệt tình giúp đỡ

Sangtuan

Tài xế O-H
Bác kiểm tra lại xem cảm biến tua máy xem .các dòng khác thì không sao nhưng dòng cat này bị cảm biến tua máy cũng không có ga tự đông.có gì sai sót mong các bác bỏ qua.

quyenhai2933

Tài xế O-H
Bác kiểm tra lại xem cảm biến tua máy xem .các dòng khác thì không sao nhưng dòng cat này bị cảm biến tua máy cũng không có ga tự đông.có gì sai sót mong các bác bỏ qua.
Dạ cũng có nghe nói như vậy, nhưng con này không biết con cảm biến áp khiển nằm ở đâu,tìm trên ngăn kéo ko có bác ơi

Vietnam7438

Tài xế O-H
View attachment 96441 View attachment 96442
Dạ e cảm ơn bác rất nhiều, con này CAT 320, không hiểu sao ngăn kéo không có công tắc áp khiển, chỉ có 1 con boom raise sw,sợ đã thay ngăn kéo nhưng kiểm tra rất kỹ thì khẳng định ngăn kéo này là nguyên bản. Vẫn chưa hiểu tại sao, mong các bác nhiệt tình giúp đỡ

View attachment 96443
Đây là 320 thường, đời đầu, hộp hai chân nơi bậc lên xuống, có thể hộp bác vừa lắp lại hỏng ga tự động, bác xem lại trên màn hình báo lỗi gì không nhé.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên