Động cơ xe sym t880 nóng không khởi động được

T
Bình luận: 9Lượt xem: 5,251

tham3412

Tài xế O-H
Kính thưa các cụ!
Hôm nay em mới nhận con tải nhỏ SYM T880 nó bị bệnh như sau: khi động cơ nguội đề nổ ngon lành chạy tới đèn đỏ là chết máy và không thể khởi động lại được.
Đèn Check không báo lỗi. mong nhận được giúp đỡ từ các cụ
Xin chân thành cảm ơn

hanhthuy1990

Tài xế O-H
Kính thưa các cụ!
Hôm nay em mới nhận con tải nhỏ SYM T880 nó bị bệnh như sau: khi động cơ nguội đề nổ ngon lành chạy tới đèn đỏ là chết máy và không thể khởi động lại được.
Xin chân thành cảm ơn
Kiểm tra cái role main đi bác ạ. khả năng bị nó là rất cao. với lại bác đã kiểm tra xăng lửa chưa? chỉ có thiếu hai cái này thôi. bác cho biết bác đã kiểm tra gì rồi thì mới chém được chứ.

lohaw

Tài xế O-H
Nổ máy chạy đến đèn đỏ thì chết máy. Đèn đỏ ở đây là đèn giao thông hay đèn táp lô xe? Thời gian nổ khoảng bao lâu thì chết máy? Cụ cho nhiều thông tin chút để mọi người còn chém.

lehuyvu79

Tài xế O-H
Kính thưa các cụ!
Xin chân thành cảm ơn

Bệnh đề không được có nghĩa là máy khởi động hay còn gọi là đề ,khi ta đề nó không quay máy mà không quay máy thì làm sao mà nổ được bệnh có thể là do bạc đề lỏng lúc nóng máy rất khó khởi động thứ hai là do băng đít đề bị tuôn mặc dù đề chạy nhưng không bắt vào vòng caron bánh đà thứ ba là lỏng dây. Còn bệnh đề không nổ lại hiểu theo nghĩa khác là củ đề hoạt bình thường quay khoẻ mạnh thì nó liên qua tới điện đóm áp suất xăng , bạn kiểm tra kỹ rùi thông báo tình trạng để anh em có hướng chuẩn đoán đúng nhé.

tham3412

Tài xế O-H
Bệnh đề không được có nghĩa là máy khởi động hay còn gọi là đề ,khi ta đề nó không quay máy mà không quay máy thì làm sao mà nổ được bệnh có thể là do bạc đề lỏng lúc nóng máy rất khó khởi động thứ hai là do băng đít đề bị tuôn mặc dù đề chạy nhưng không bắt vào vòng caron bánh đà thứ ba là lỏng dây. Còn bệnh đề không nổ lại hiểu theo nghĩa khác là củ đề hoạt bình thường quay khoẻ mạnh thì nó liên qua tới điện đóm áp suất xăng , bạn kiểm tra kỹ rùi thông báo tình trạng để anh em có hướng chuẩn đoán đúng nhé.
đề vẫn bắt cụ à, còn vẫn đề xăng lửa thì em chưa kiểm tra cụ à
[MERGETIME="1396771635"][/MERGETIME]
Nổ máy chạy đến đèn đỏ thì chết máy. Đèn đỏ ở đây là đèn giao thông hay đèn táp lô xe? Thời gian nổ khoảng bao lâu thì chết máy? Cụ cho nhiều thông tin chút để mọi người còn chém.
Có nghĩa là xe chạy liên tục thì không vấn đề gì, nhưng chỉ cần dừng lại sau đó chạy tiếp là chết máy cụ ạ
[MERGETIME="1396771691"][/MERGETIME]
Có nghĩa là xe chạy liên tục thì không vấn đề gì, nhưng chỉ cần dừng lại sau đó chạy tiếp là chết máy cụ ạ

lehuyvu79

Tài xế O-H
Vậy là xe bạn đề không nổ được tập chung sử lý xem mất xăng hay lửa kiểm tra bobin dây rắc cắm xem có bị lỏng hay oxy hoá không bạn nhé

thichhochoi

Tài xế O-H
Kính thưa các cụ!
Xin chân thành cảm ơn
cụ xem lại xăng, lửa, hơi e nó thế nào rồi chém tiếp cụ ạ.thông tin chưa có gì khó chém lắm cụ ạ.

dangkylien

Tài xế O-H
bác xem lại bơm nhiên liệu vbaf áp suất nhiên liệu trên giàn phân phối nhé. + xem mấy cục bô bin có nứt noác gì không!

seconhan

Tài xế O-H
Nó là xe xăng hay diesel vậy bác, đi liên tục không sao mà dừng lại thì không đề không nổ hay là chạy được lúc nóng máy là máy tự chết ạ?

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên