KOMATSU PW160 Đề mãi ko nổ

N
Bình luận: 26Lượt xem: 1,815

binh03c4

Tài xế O-H
Dâng áp thì cho đồng hồ đo áp thì bít mà
Bác là thợ hay lái máy
Nếu bị dâng áp thì chữa theo kiểu dâng áp
Nếu không thì xem lại phần động cơ
Bác đưa ít thông số a.E khó tư vấn quá

ccmhn2017

Tài xế O-H
loại này có nó có nhiều đời.đó là kim điện và kim cơ,không biết của cụ nó là đời nào?có khi bị hết dầu diezel chăng :):):) !!!

ThuylucSaigon

Tài xế O-H
loại này có nó có nhiều đời.đó là kim điện và kim cơ,không biết của cụ nó là đời nào?có khi bị hết dầu diezel chăng :):):) !!!
Câu trả lời hay nhất từ đầu đến giờ.
Cứ đề mãi không nổ, chẳng kiểm gì cả mà nghĩ ngay là nó bị dâng áp!!!
Hơ hơ, có khi hết dầu thật nên không nổ !!!!

hoannbk

Tài xế O-H
PW160-7 xài động cơ thường, cụ xả gió dầu kỹ. Xong từ Ngăn kéo về bơm có 2 đường tio. Trong đó 1 đường PLS ( Đường kích bơm) cụ mở ra cắm vào can đề máy mà nổ được thì thôi xong...bệnh nan y của -7 komatsu dòng <200.

nhokboy157

Tài xế O-H
Dâng áp thì cho đồng hồ đo áp thì bít mà
Bác là thợ hay lái máy
Nếu bị dâng áp thì chữa theo kiểu dâng áp
Nếu không thì xem lại phần động cơ
Bác đưa ít thông số a.E khó tư vấn quá
Chào bác, e là thợ,mới ra nghề. Động cơ đã làm lại toàn bộ. Khi e tháo đường ty ô chìa khóa 22 từ bơm tổng lên công tắc thì máy mới nổ đc, e nghĩ nó bị ép tải nên ko nổ đc. bác biết chỉ giáo e với

nhokboy157

Tài xế O-H
PW160-7 xài động cơ thường, cụ xả gió dầu kỹ. Xong từ Ngăn kéo về bơm có 2 đường tio. Trong đó 1 đường PLS ( Đường kích bơm) cụ mở ra cắm vào can đề máy mà nổ được thì thôi xong...bệnh nan y của -7 komatsu dòng <200.

View attachment 97225

View attachment 97226
Cảm ơn bác, đúng là e có tháo đường ty ô PLS mới đề nổ đc. Có cách nào trị nổi ko bác.

Hoang37

Tài xế O-H
Bệnh kinh niên của komatsu-7 bánh lốp rồi.trên diễn đàn nhiều cụ đã từng xử lý rồi đấy.k biết có cụ nào bật mí cho cụ k thôi

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên