xe đào sk350-6E bị tắt máy

B
Bình luận: 11Lượt xem: 1,208

bacnguyen1986

Tài xế O-H
bên em có con xe đào sk350 đời 2005, em mới làm lại bơm chính, gác bơm vào thì làm bình thường không lịm máy gì hết. xe dùng động cơ mitsubishi 6d16 ga điện, khi gác bơm vào thì có tình trạng máy vừa nổ tròn tua là tự động tắt và khi đang làm mà dừng động tác máy cũng tắt đột ngột theo, em đã hạ bơm, kiểm tra thay lược dầu máy rồi nhưng tình trạng vẫn không hết, màn hình thì không báo lỗi gì cả. mong các bác có cao kiến gì giúp em với, em cám ơn nhiều ạ

NgoHoangHa

Tài xế O-H
bên em có con xe đào sk350 đời trừ 5, em mới làm lại bơm chính, gác bơm vào thì làm bình thường không lịm máy gì hết. xe dùng động cơ mitsubishi 6d16 ga điện, khi gác bơm vào thì có tình trạng máy vừa nổ tròn tua là tự động tắt và khi đang làm mà dừng động tác máy cũng tắt đột ngột theo, em đã hạ bơm, kiểm tra thay lược dầu máy rồi nhưng tình trạng vẫn không hết, màn hình thì không báo lỗi gì cả. mong các bác có cao kiến gì giúp em với, em cám ơn nhiều ạ
Lúc động cơ tự tắt cụ đo áp suất bơm có tự dâng lên cao không ,

LẠC HẬU

Đi xe đạp nên không có bằng lái.
Nhân viên
Hồi giờ em chưa thấy sk 350-5 cụ ơi. Cụ chụp hình nó cho em xem đc không ạ
Ừ, tôi cũng chưa được nhìn thấy cái xe hay máy hiệu KOBELCO có mã hiệu là SK350-5 bao giờ!!!
"Động cơ 6D16 GA ĐIỆN" tôi cũng chẳng biết nghĩa là gì!!! Nghĩa là tăng giảm ga bằng điện chứ không phải kéo bằng sợi dây hay sao??

AuHuuLoc

Tài xế O-H
Ừ, tôi cũng chưa được nhìn thấy cái xe hay máy hiệu KOBELCO có mã hiệu là SK350-5 bao giờ!!!
"Động cơ 6D16 GA ĐIỆN" tôi cũng chẳng biết nghĩa là gì!!! Nghĩa là tăng giảm ga bằng điện chứ không phải kéo bằng sợi dây hay sao??
Ga điện bác ấy nói là điều khiển bằng biến trở đó anh. Ổ ga điều khiển bằng điện nhưng bơm béc vẫn là cơ.

LẠC HẬU

Đi xe đạp nên không có bằng lái.
Nhân viên
Ga điện bác ấy nói là điều khiển bằng biến trở đó anh. Ổ ga điều khiển bằng điện nhưng bơm béc vẫn là cơ.
Chắc không bạn ơi?? Ngay cái model máy.....như trên đã nói, tôi chưa từng nghe thấy máy SK350-5 bao giờ!!!

Máy 6D16 có 2 loại: điều tốc cơ (không có hộp ECU) và điều tốc "ĐIỆN TỬ" (có hộp ECU). Khác nhau chữ ở đuôi là bộ điều tốc khác nhau rồi; ở đây không nói rõ là 6D16.....gì!!!
Ga điện: máy 6D16 điều tốc cơ nhưng kéo bằng mô tơ điện thì đa số thợ cũng vẫn gọi là "GA ĐIỆN"!!!
Rắc rối ghê ta!!!

bacnguyen1986

Tài xế O-H
xin lỗi các bác bữa giờ em mắc việc nên không phản hồi tình trạng xe được,xe em nay hoạt động bình thường rồi ạ,em cám ơn bác lạc hậu nhiều ạ,xe em là bị điện bơm ạ,bị chập chờn điện của cảm biến khiển bơm tổng ạ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên