Hộp số Kia- Cerato AT báo lỗi p0748,p0765,p0760,p0755

DTC-ACTIVE
Bình luận: 47Lượt xem: 25,204

quynhhieu

Tài xế O-H
Bác đã thay các van điện từ trên bộ điều khiển thủy lực chưa? nếu chưa thay thì thay xem sao, nếu ko đc thì thay hộp điều khiển hộp số!!! ở trên có bác bảo kẹt bố (phanh: nhiều đĩa ướt hoặc dải) cũng có thể xảy ra, bác cũng nên thử trước khi thay hộp điều khiển.

trungcan

Tài xế O-H
Theo em được biết khi hộp số AT bị lỗi thì hệ thống điều khiển sẽ đưa về chế độ dự phòng chạy số 3 việc bị kẹt bố không chạy được em nghĩ nó cũng sẽ xuất hiện lỗi tương tự ,có lẽ em sẽ làm theo ý của bác
Xe của Bác sửa xong chưa vậy, xe mình cũng loại giống vậy

trungcan

Tài xế O-H
xe minh hộp số AT bị lỗi thì hệ thống điều khiển sẽ đưa về chế độ dự phòng chạy số 3.
test báo lỗi P0748 Pressure Control Solenoid Valve(VFS) "A" Electrical. các bác tư vấn làm thế nào nhé

trungcan

Tài xế O-H
xe mình hộp số AT bị lỗi thì hệ thống điều khiển sẽ đưa về chế độ dự phòng chạy số 3.
test báo lỗi P0748 Pressure Control Solenoid Valve(VFS) "A" Electrical.
ra gara sửa mấy lần chưa khỏi. Gara nói khả năng hư hộp.
mong các bác tư vấn giúp.

trungcan

Tài xế O-H
Cuối cùng thì xe bị gì anh ? Chia sẻ kinh nghiệm với anh em nhé ! Hihi
xe mình hộp số AT bị lỗi thì hệ thống điều khiển sẽ đưa về chế độ dự phòng chạy số 3.
test báo lỗi P0748 Pressure Control Solenoid Valve(VFS) "A" Electrical.
ra gara sửa mấy lần chưa khỏi. Gara nói khả năng hư hộp. nhưng khi sửa làm lại Solenoid thi ok dc khoảng nửa tháng, bị tiếp, xuống ra xem dây điện thì lại chạy tiếp, nhưng thấy vẫn chưa ổn lắm

trungcan

Tài xế O-H
Theo em được biết khi hộp số AT bị lỗi thì hệ thống điều khiển sẽ đưa về chế độ dự phòng chạy số 3 việc bị kẹt bố không chạy được em nghĩ nó cũng sẽ xuất hiện lỗi tương tự ,có lẽ em sẽ làm theo ý của bác
Bác vệ sinh bố kết quả thế nào. Xe e nó cũng bị như thế chỉ chạy số 3 và test chỉ báo lỗi p0748
Xin cứu giúp

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên