KIA MORNING 2017 bị báo lỗi P0121

43A25176
Bình luận: 9Lượt xem: 1,078

dathuynh1996

Tài xế O-H
Em chào các bác.
Xe em kia morning 2017 bị lỗi đạp ko lên ga.
Máy báo lỗi P0121 mà loay hoay cả ngàu vẩn chưa tìm ra cách. Nhờ các cao nhân có kinh nghiệm giúp em với ạ.

EM CẢM ƠN NHIỀU Ạ
Nguyên nhân có thể Cảm biến vị trí bướm ga bị lỗi
Khai thác cảm biến vị trí bướm ga là mở hoặc ngắn
Mạch cảm biến vị trí mạch kết nối điện kém Mô-đun điều khiển động cơ bị lỗi (ECM)

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Mạch cảm biến vị trí mạch kết nối điện kém Mô-đun điều khiển động cơ bị lỗi (ECM)
Bác viết gì tôi không hiểu 'Khai thác cảm biến vị trí bướm ga là mở hoặc ngắn'?

dathuynh1996

Tài xế O-H
lỗi của bạn máy nó báo thế mà > mình copy lại giúp thôi > dân kĩ thuật ắt hiểu chứ

anhkhoamaivy

Tài xế O-H
lỗi của bạn máy nó báo thế mà > mình copy lại giúp thôi > dân kĩ thuật ắt hiểu chứ
Lỗi này bạn tra bằng tiếng anh rồi nhờ Google dịch sang tiếng Việt phải không. Lần sau bạn nên để nguyên gốc tiếng Anh để tham khảo nhé. Tiếng anh chữ OPEN trong kỹ thuật có lúc dịch ra tiếng Việt là HỞ MẠCH chứ không phải là MỞ bạn nhé.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Vâng ạ, xin lỗi bác nhiểu. Nhưng là dân kỹ thuật thì cũng không thể ắt hiểu được nếu như phía bệnh nhân không nói chuẩn. Bác nên hiểu rằng, máy mà đã dịch sang tiếng Việt thì rất ngô ngọng, mình không nên hiểu máy ắt là dịch chuẩn được đâu

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên