nhờ các bác chẩn đoán hộ hộp số kia morning 2007 AT

S
Bình luận: 29Lượt xem: 4,064

solite

Tài xế O-H
A bật capo lên rút ti thăm nhớt hộp số xem có thiếu nhớt không .nếu thiếu thì ra cửa hàng mua 1 chai nhớt số tự động đổ vào cho đủ rồi lái đến garage .hihi
ủa mình tưởng chỗ thăm nhớt laf ở dưới gầm máy chứ bác? thế nó ở chỗ nào bác chỉ cho e hay có ảnh ko cho e xem cái chỗ đó như nào với ạ?

solite

Tài xế O-H
Nãy e rút thử que thăm dầu số thì thấy nó trên vạch max gần 10cm. Lau thử vẫn thấy màu hồng tím. Vậy k phải là do thiếu dầu rồi các bác nhỉ? Có khi lỗi bên trong hộp số rồi

solite

Tài xế O-H
Em cũng đồng tình với anh Muonchuyennghe . Em nghĩ xe a bị thiếu nhớt hộp số .anh đổ thêm nhớt vào xem ok không .nếu ok thì xả nhớt ra thay nhớt mới đi ạ .theo anh mô tả giống như nhớt bơm lên không đủ .khi tắt máy nhớt tụt về lại và khi khởi động tiếp tục bơm lên .
mình thấy que thăm nhớt này nó làm sao ấy, lau khô xong thử lại rút lên vạch nhớt nó bám nhiều trên cả mức max tầm 15cm, vậy là bị thừa dầu ạ?

Hoàng Nhật

Tài xế O-H
Xe đã bị lỗi rồi không đem đi sửa, cố chạy như vậy chỉ làm hỏng thêm mà thôi, khi có hiện tượng mình phải tìm gara gần nhất để chui vào, chạy cố như cụ thì chỉ lâm cho hộp số cháy thêm lá ma sát, còn khi dùng xe mình nên về n cho nó đúng quy trình của nhà sản xuất đưa ra

Kiamorning2007

Tài xế O-H
Xe anh kia morning 2007 nhập AT, dừng đen đo vô sô ko chạy, đap ga giật, khi xe sang số giật. Vô hãng nó đoi bung hộp số khoảng 30 củ. A ko chịu, bắt nó thao Cate vệ sinh hộp số, loc dầu hộp sô, cảm biến tốc độ, thay dầu hộp số. Bây giờ chạy như mới, giam hao xăng 20%. Alô 0901819839 anh nói cho

Dungnguyen8683

Tài xế O-H
Xe anh kia morning 2007 nhập AT, dừng đen đo vô sô ko chạy, đap ga giật, khi xe sang số giật. Vô hãng nó đoi bung hộp số khoảng 30 củ. A ko chịu, bắt nó thao Cate vệ sinh hộp số, loc dầu hộp sô, cảm biến tốc độ, thay dầu hộp số. Bây giờ chạy như mới, giam hao xăng 20%. Alô 0901819839 anh nói cho
Xe bác đã ngon chưa? Xe e 2008 các số tiến vẫn bình thường nhưng số lùi như kiểu ko bám côn.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên