Cần chỉ bảo cách xác định mobin đánh lửa yếu

P
Bình luận: 44Lượt xem: 5,089

quanvanot

Tài xế O-H
còn 1 cách nữa, là bác mua 1 cái mobin mới. xong thay vào máy 1 rồi chạy thử, nếu vẫn còn tình trạng yếu máy thì thay cái mới đó qua máy số 2, cứ tiếp tục như vậy. Đảm bảo ra bệnh. Muốn chắc nữa thì mua 2 cái mới luôn, thay vô 2 máy song hành, nhiều lúc bị yếu hai mobin luôn
Cảm ơn bác vì câu trả lời.

NoAnsew

Tài xế O-H
Bữa giờ bận quá cũng ko rep đc các bác. Mỗi ng một cách hiểu. E lại ko hiểu theo cách cuộn dây trong mobin gọi là dây cao áp. Nếu như các nói cuộn dây trong đầu chụp bugi ( lò xo) hay mobin đánh lửa trực tiếp gọi là dây cao áp v thì dây dẫn từ bộ chia điện ( denco) hay mobin đôi đến nắp chụp bugi đó là dây gì khi mà lo xo trong đầu chụp các bác gọi là dây cao áp rồi. Còn câu trả lời thì đã có trong ảnh rồi

NoAnsew

Tài xế O-H
Còn đúng là e đã sai khi đã nhận định ngay câu hỏi của bác chủ bài đăng là về mobin đánh lửa trực tiếp

AutelDS808

Tài xế O-H
Bác nói em tào lao thì chỉ cho e mobin đánh lửa trực tiếp dây cao áp ở đâu v????
_ Mobin đánh lửa trực tiếp không co dây cao áp ( dây phin ) vì đầu ra cao áp đè lên bugi rồi thì cần gì cái dây cao áp cho tốn ,nhưng nều muôn đo kiểm thì nối cho nó sợi dây cao áp vào thôi,mình thường nối vào để kiểm tra bằng oisilocope

AutelDS808

Tài xế O-H
các bác cho e hỏi !!! có các nào xác định được mobin đánh lửa yếu ko !1
mong các bác chỉ giáo
_ Để xác định mobin yếu ( điện yếu ),thì đầu tiên bạn phải loại trừ cái bugi ra trước đã, nếu bopin trực tiếp thì có thể đổi rồi cảm nhận bàng mắt,nếu chinh xac nữa thì dùng oisilocop kiểm nhưng phải nối thêm sợi dây cap áp để có chỗ cho thiết bị kẹp
_ Nếu đánh lửa bằng denco ( bộ chia điện ) thì đo kiểm thêm cuộn dây sơ cấp + thứ cấp của bopin.Thân

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên