Mazda 3 2016 Misfire

Hoangloiphan
Bình luận: 24Lượt xem: 2,702

Hoangloiphan

Tài xế O-H
Em có con xe Mazda 3 năm 2016 đang báo lỗi Misfire máy số 2. Khi tháo bugi ra kiểm tra, bugi rất bẩn đặc biệt là máy 2. Em không biết nguyên nhân do đâu mà bị như vậy. Xe này lịch sử đã bị chết bugi 1 lần năm 2018, nay lại bị nữa.
Các bác tư vấn giúp em với ạ!
Cảm ơn các bác nhiều!

View attachment 97690 View attachment 97691 View attachment 97690 View attachment 97691

hungee

Tài xế O-H
Em có con xe Mazda 3 năm 2016 đang báo lỗi Misfire máy số 2. Khi tháo bugi ra kiểm tra, bugi rất bẩn đặc biệt là máy 2. Em không biết nguyên nhân do đâu mà bị như vậy. Xe này lịch sử đã bị chết bugi 1 lần năm 2018, nay lại bị nữa.
Cảm ơn các bác nhiều!
View attachment 97692 View attachment 97693
View attachment 97690 View attachment 97691 View attachment 97690 View attachment 97691
Chết thì thấy con mới thôi bác có gì đâu mới thấy nó còn chết nữa là từ 2018

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Cảm ơn các bác nhiều!
View attachment 97692 View attachment 97693
Nên đại tu, khả năng bị thổi hoặc luồn nước vào buồng đốt

chu_thodien

Tài xế O-H
Để loại trừ phần điện, em nghĩ sau khi thay cả 4 bugi xong, bác nên đổi cả mobin và vòi phun cùng với nhau đi 1 máy. Tức là 1 thành 2, 2 thành 3 và cứ thế.
Nếu hiện tượng bẩn bugi và misfire đó từ máy 2 chạy sang máy khác thì bác hoàn toàn có thể kết luận được do điện (đánh lửa hoặc phun). Còn nếu vẫn thế thì động cơ.

thaimec

Tài xế O-H
máy số 2 bị ăn dầu rồi do hơi kiểm tra tỉ số nén của từng máy xem sao
tiêu chuẩn của mazda là 14 kí đó bac

Tien_Dat

Tài xế O-H
Bugi máy số 2 bị ăn dầu rồi bác ạ, muỗi than đấy là do dầu cháy bám vào, tích tụ lâu thành nhiều khiến bugi bị hỏng, xe đời này chắc chưa bị xilanh đâu, khả năng là bị hở phớt gít, thi thoảng mới nổ là có tý khói xong là mất ngay. Em có con gentra bị i như con này bugi máy nào cũng ngon riêng con máy bị hở phớt gít là bugi bám muội than i như của bác

Garatiendo

Tài xế O-H
dòng này là kim phun trực tiếp nên kim hay bị muội dẫn đến kim phun k được tơi sương, e nghĩ bác lên vệ sinh toàn bộ kim trước

Utt-Car

Tài xế O-H
Vấn đề là bác chưa làm theo quy trình.
Để động cơ nổ máy thì cần hội tụ đủ một số yếu tố như có lửa, có xăng, tỉ số nén đúng, và vị trí piston trong xi lanh đúng.
- Ở đây 3 máy đã hoạt động rồi nên bác cần kiểm tra xem hệ thống đánh lửa hoạt động có tốt không, Bô bin máy số 2 hoạt động thế nào, các dây tín hiệu có bị đứt không, kiểm tra bu gi có chế không?
- Tiếp theo bác nên kiểm tra hoạt động của kim phun số 2, kiểm tra tín hiệu phun của kim phun này
- Bước tiếp theo mới kiểm tra tỉ số nén của máy số 2, kiểm tra xem máy này có bị xục dầu không?
Chúc bác mau chóng tìm ra bệnh để khắc phục triệt để.

chu_thodien

Tài xế O-H
Vấn đề là bác chưa làm theo quy trình.
Để động cơ nổ máy thì cần hội tụ đủ một số yếu tố như có lửa, có xăng, tỉ số nén đúng, và vị trí piston trong xi lanh đúng.
- Ở đây 3 máy đã hoạt động rồi nên bác cần kiểm tra xem hệ thống đánh lửa hoạt động có tốt không, Bô bin máy số 2 hoạt động thế nào, các dây tín hiệu có bị đứt không, kiểm tra bu gi có chế không?
- Tiếp theo bác nên kiểm tra hoạt động của kim phun số 2, kiểm tra tín hiệu phun của kim phun này
- Bước tiếp theo mới kiểm tra tỉ số nén của máy số 2, kiểm tra xem máy này có bị xục dầu không?
Chúc bác mau chóng tìm ra bệnh để khắc phục triệt để.
Bác cho em hỏi quy trình này là ở đâu nói thế ạ?
Với bác nói đến việc kiểm tra rất nhiều lần, nhưng kiểm tra như nào thì bác lại không nói, làm em cũng thấy hơi khó hiểu.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên