hệ thống đèn xi nhan xe huyndai 3,5t

anhkho1
Bình luận: 13Lượt xem: 2,576

anhkho1

Tài xế O-H
xin chào tất cả mọi người! em lại có ca chưa làm được nhờ mọi ngươi giúp em với! hôm nay em gặp xe huyndai 3,5t vào với bệnh như sau: đèn xi nhan bên lái cứ sáng hoài khi mình đả tắt công tắc xi nhan và cả công tắc ưu tiên. xe này dùng bộ nháy 5 chân. công việc đả làm:
1, kiêm tra tín hiệu điều khiên từ công tắc xi nhan và ưu tiên ok < nó khiên mát>
2 kiểm tra dây ra các bống đèn bên lái không chạm dương.
3 kiem tra nguồn 24v
kiêm tra mát tại các bóng đèn va các điểm tiếp mát trên xe.
4 thay 3 bộ chớp mới hàng tốt. giơ em đang không có phương hướng, mong ai gặp bênh này rồi giúp em với.
Em xin cảm ơn ah.

dathuynh1996

Tài xế O-H
xin chào tất cả mọi người! em lại có ca chưa làm được nhờ mọi ngươi giúp em với! hôm nay em gặp xe huyndai 3,5t vào với bệnh như sau: đèn xi nhan bên lái cứ sáng hoài khi mình đả tắt công tắc xi nhan và cả công tắc ưu tiên. xe này dùng bộ nháy 5 chân. công việc đả làm:
1, kiêm tra tín hiệu điều khiên từ công tắc xi nhan và ưu tiên ok < nó khiên mát>
3 kiem tra nguồn 24v
4 thay 3 bộ chớp mới hàng tốt. giơ em đang không có phương hướng, mong ai gặp bênh này rồi giúp em với.
Em xin cảm ơn ah.
Nếu trên xe ko bật gì hết mà sáng thì rất dễ bị dính rơ le hoặc chạm mát hay công tắc. 1 trường hợp nữa là do thiếu max > bởi vì đèn đờ mi, top, xi nhan dùng chung 1 chân max ( thường bị trên các xe quá cũ hoặc mới sơn hay sửa chữa đại tu nha ).

anhkho1

Tài xế O-H
Nếu trên xe ko bật gì hết mà sáng thì rất dễ bị dính rơ le hoặc chạm mát hay công tắc. 1 trường hợp nữa là do thiếu max > bởi vì đèn đờ mi, top, xi nhan dùng chung 1 chân max ( thường bị trên các xe quá cũ hoặc mới sơn hay sửa chữa đại tu nha ).
Xin cám on bác những vấn đề bac nói em đả kiêm tra kỷ rồi mà không được. Bac cho em thêm ý kiến với ạ.

muonchuyennghe

Tài xế O-H
3 kiem tra nguồn 24v
Em xin cảm ơn ah.
Nó sáng nhưng nó có chớp không bác??? Có thể là thiếu nguồn ở con rơle

TienThanh90

Tài xế O-H
3 kiem tra nguồn 24v
Em xin cảm ơn ah.
hỏng rơle nháy rồi có khả năng nó bị dính tiếp điểm bên trong hộp rơle

nokiavitara

Tài xế O-H
khi không phải là xi nhan thì bóng đèn xi nhanh là dây dẫn . theo em nghĩ là bác nên kiểm tra lại cụm rắc điện trung gian giữa cabin với thân xe xem có bị oxi hóa do nước vs hơi ẩm lâu ngay nó sẽ bị nhiễm điện ngay trong rac đó.chứ thường dơ le xi nhan muốn nháy thì điện dương ở dơ le ra phải gặp phụ tải nối với âm xe thì nó mới nhay .cho dù bac khiển công tắc mà không có phụ tải do le cũng không tự hoạt động .

anhkho1

Tài xế O-H
khi không phải là xi nhan thì bóng đèn xi nhanh là dây dẫn . theo em nghĩ là bác nên kiểm tra lại cụm rắc điện trung gian giữa cabin với thân xe xem có bị oxi hóa do nước vs hơi ẩm lâu ngay nó sẽ bị nhiễm điện ngay trong rac đó.chứ thường dơ le xi nhan muốn nháy thì điện dương ở dơ le ra phải gặp phụ tải nối với âm xe thì nó mới nhay .cho dù bac khiển công tắc mà không có phụ tải do le cũng không tự hoạt động . Xin cam ơn bác.xe này em đả xử lí cho họ đi đươc rồi.nhưng em vân không hiểu nguyên nhân là như thế nào. Đèn xi nhan cư sáng nhưng không nháy. Mặc dù không điêu khien công tắc. Mà cũng không bi chạm dương trên đường dây.

anhkho1

Tài xế O-H
Còn cách em làm là lấy dây ra bóng từ cục chơp, dây đang sáng đèn quẹt ra mát. Em nghe một tiếng đẹt như đướt cầu chì. Nhưng khi kiểm trs thì khong đứt cái nào. Và tất cả các hệ thống họt động bình thương. Và bật xi nhan, haza được luôn. Em không hiểu tại sao lai như the, em lam xe này là xe thứ 2. Trươc là xe huyndai trago.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên