máy Komatsu pc200-8 không cắt xích được

Đinh Công Văn
Bình luận: 39Lượt xem: 6,367

ThuylucSaigon

Tài xế O-H
nó vẫn không tách bơm cụ ạ
Vô màn hình kiểm các mục đóng khung đỏ hình bên dưới.

ThuylucSaigon

Tài xế O-H
chỉ thao tác cần thì mục
08000 báo hơn 300mA
08001 báo 7 mA
khi di chuyển
08000 và 08001 đều trên 800 mA các công tác áp xuất thấp của di chuyển và SÊ LÊ NOI vẫn on Off bình thường cụ ạ
Ý tui hỏi là :
  1. khi di chuyển thẳng thì các dấu chấm hỏi hiện tình trạng gì?
  2. Khi "CẮT XÍCH" mà không CẮT được thì cái nào ON, cái nào OFF ??
  3. Khi "CẮT XÍCH" + rút giắc của công tắc áp suất P5==>CẮT ĐƯỢC thì cái nào ON, cái nào OFF??

Đinh Công Văn

Tài xế O-H
Ý tui hỏi là :
  1. khi di chuyển thẳng thì các dấu chấm hỏi hiện tình trạng gì?
  2. Khi "CẮT XÍCH" mà không CẮT được thì cái nào ON, cái nào OFF ??
  3. Khi "CẮT XÍCH" + rút giắc của công tắc áp suất P5==>CẮT ĐƯỢC thì cái nào ON, cái nào OFF??
View attachment 97801
khônhrút p5 ra khi cắt xích thì những thông số như sau
P5 P6 ON
ưu tiên di chuyển và hòa bơm ON
dòng IS 1 và IS2 đều trên 800 mA
khi di chuyển thẳng thì chỉ có P5 on còn các thông số khác tượng tự như trên
khi rút công tac P5 khi cắt xích các thông số như sau
P6 on P5 OFF
ưu tiên di chuyển và hòa bơm Off
dong IS1 về 300mA và IS 2 về 7 mA
khi đi chuyển thẳng thì
P5 P6 off
các thông số khác tương tự như trên

Đinh Công Văn

Tài xế O-H
hôm nay em xin trả bài các bác em cặp đồng hồ đo áp vào đỉnh cốc hòa bơm khi câu điện thẳng được có 10kg thế là em thay hẳn hai con van IS 1 và IS 2 đã ok rồi ạ cảm ơn các bác

Trabaoloc

Tài xế O-H
hôm nay em đi khám con máy pc 200-8 hiện tượng là cắt xích không nhúc nhích gì di chuyển thẳng thì khỏe bình thường các thông số như sau
áp khiển 35 kg
áp chính 330kg khi thao tác
khi cắt xích áp chỉ được có 60kg cả hai bơm và hai bên đều như nhau
điện đóm không báo lỗi lầm gì ga tự động đầy đủ LS epc và PC epc vẫn lên xuống nhịp nhàng
hai van IS1 và IS 2 khi cắt xích màn hình đều báo trên 800mA
hai công tác áp xuất rưới chân di chuyển đã kiểm tra vẫn on off bình thường
là máy tự nhiên bị trước chưa từng sửa chữa hay thay tháo gì cả đã thay phớt trục trung tâm và kiểm tra mấy ty hòa bơm ti hòa LS và ti ưu tiên di chuyển không thây kẹt vẫn chơn chu nhẹ nhàng
có hình của cụ Lạc Hậu mời các bác tham khảo và bốc cho cháu nó một thang thuốc View attachment 97660 View attachment 97661 View attachment 97662

Trabaoloc

Tài xế O-H
hôm nay em đi khám con máy pc 200-8 hiện tượng là cắt xích không nhúc nhích gì di chuyển thẳng thì khỏe bình thường các thông số như sau
áp khiển 35 kg
áp chính 330kg khi thao tác
khi cắt xích áp chỉ được có 60kg cả hai bơm và hai bên đều như nhau
điện đóm không báo lỗi lầm gì ga tự động đầy đủ LS epc và PC epc vẫn lên xuống nhịp nhàng
hai van IS1 và IS 2 khi cắt xích màn hình đều báo trên 800mA
hai công tác áp xuất rưới chân di chuyển đã kiểm tra vẫn on off bình thường
là máy tự nhiên bị trước chưa từng sửa chữa hay thay tháo gì cả đã thay phớt trục trung tâm và kiểm tra mấy ty hòa bơm ti hòa LS và ti ưu tiên di chuyển không thây kẹt vẫn chơn chu nhẹ nhàng
có hình của cụ Lạc Hậu mời các bác tham khảo và bốc cho cháu nó một thang thuốc View attachment 97660 View attachment 97661 View attachment 97662
Thử rút cục điện hoà bơm ra thử đi a nằm ở dãy 8 cục điện gần máy

hocsuamayxuccc

Tài xế O-H
các cụ cho em hỏi ké với ạ , nhà cháu có con pc200-8 khi ở chế độ L thì nâng cần , ra gầu yếu ,di chuyển - arm - quay toa bình thường , nhưng khi mượn động tác thì mấy động tác yếu kia lại nhanh bình thường
- Cháu chuyển qua chế độ P thì tất cả động tác lại nhanh nhưng có di chuyển cả 2 bên đều không cắt được xích , kéo tay di chuyển một tiến một lùi hoặc mượn thao tác lại cắt xích được , các cụ tư vấn giúp cháu với ai

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên