Chế bơm k3v112 cho hitachi EX200-3

gamo123
Bình luận: 59Lượt xem: 11,559

LẠC HẬU

Đi xe đạp nên không có bằng lái.
Nhân viên
Ý cụ là cái này chăng

View attachment 83363
Ối giời ơi!! Nó bán "NGUYÊN BỘ-TRỌN GÓI" tất tần tật từ con bu lon đến ống dẫn nhớt, mặt bích...luôn Chú nó ạ, nó chào hàng có bảo hành 06 tháng luôn mới ghê chứ!!

C5galaxy

Tài xế O-H
Có lọai bơm nào mà gắn lên con Ex400-5 bỏ điện mặt nghiêng mà vẫn chạy tốt không các tiền bối.Con này nó cũng có DP sensor nhưng e không biết có đường Pls không nữa. Nếu có mình gắn bơm komatsu đời -6 trở lên có chạy được không ạ

Nam5977

Tài xế O-H
Có lọai bơm nào mà gắn lên con Ex400-5 bỏ điện mặt nghiêng mà vẫn chạy tốt không các tiền bối.Con này nó cũng có DP sensor nhưng e không biết có đường Pls không nữa. Nếu có mình gắn bơm komatsu đời -6 trở lên có chạy được không ạ
Bác ah e nghĩ là chi phí gấp đôi đó.

LẠC HẬU

Nhân viên
Tham gia lâu rồi mà cứ để phải nhắc: chụp hình cái bơm xem nó là loại nào?? Có giống hình dưới không?

nhacgtk48

Tài xế O-H
Dạo này tiến bộ thấy rõ, đã nói là có.....lại còn nhanh như.....nhanh như cái câu gì mà Cụ Thaoha vừa nói ấy nhỉ??:):)

Không phải Giẻ chào đâu, lỗi tại tôi khơi ra đấy!! Tại tôi nói là K3V cũng có RÌ GU kiểu load sensing nên chú ấy mới trưng bằng cớ ra đấy.
Phải công nhận là ai nghĩ ra chiêu thức dùng bơm KOMATSU PC200-6 đưa qua lắp cho HITACHI EX200-2 là rất hay, rất đúng bài. Chúng nó đều là nguyên lý cảm nhận tải (Load Sensing) chỉ khác chút xíu là bên thì dùng ĐIỆN, bên thì dùng CƠ.
Mà cũng rất hay là thím HITACHI lại thiết kế bộ van tổng có đường chờ sẵn để lấy tín hiệu PLS dùng cho bơm của KOMATSU nữa mới lạ chứ??!!
bác LẠC HẬU cho em hỏi một tý ạ.
bơm k3v có bộ đeo điều khiển bơm, điều khiển lươ lượng riêng theo yêu cầu làm việc là kiểu điều khiển âm. dòng dầu điều khiển lấy từ ngăn kéo đi điều khiển bơm như hinh vẽ.
Dòng dầu điều khiển lấy trước tiết lưu và van xả. Khác với kiểu điều khiển của bơm HPV có tới 2 đường dầu để điều khiển negative valve.

bơm hpv của komasu pc200-3 điều khiển lươ lượng riêng theo yêu cầu làm việc là kiểu điều khiển âm .dòng dầu điều khiển cũng lấy từ ngăn kéo từ jet sensor (hình lấy từ shop pc200-3 trang 61-8-1)
Pt : hight pressure : lấy sau tiết lươ
Pd : low pressure : lấy sau van xả lại thông với đường hồi.áp suất hồi thấp nếu ta bịt luôn đường này không cho vào Nc valve thì sao. Hay tóm lại thằng Pd này ảnh hưởng như thế nào tới diffrent pressure= Pt - Pd.

Thứ hai là sao thằng thì lấy trước thằng thì lấy sau bác nhỉ.

LẠC HẬU

Nhân viên
Dạ thưa cụ e xin cam đoan là nó giống y như đúc cái bơm trong hình cụ đưa lên ạ. Theo cụ bơm này thay balo khác xài được không ạ?
Thay bộ hiệu chỉnh (regulator) loại "CẢM NHẬN TẢI" (Load Sensing) là chạy tốt luôn.

Một bất ngờ lớn, rất lớn.....khi biết ra tôi ngã ngửa luôn!!!
Nguyên lý hoạt động của BƠM KOBELCO SK500-10 giống hệt với nguyên lý hoạt động của BƠM HITACHI EX400-5??!! Một sự "CẢI LÙI" của KOBELCO???!!!

EX400-5 REG.png

SK500-10 REG.png

C5galaxy

Tài xế O-H
Thay bộ hiệu chỉnh (regulator) loại "CẢM NHẬN TẢI" (Load Sensing) là chạy tốt luôn.

Một bất ngờ lớn, rất lớn.....khi biết ra tôi ngã ngửa luôn!!!
Nguyên lý hoạt động của BƠM HITACHI EX400-5 giống hệt với nguyên lý hoạt động của BƠM KOBELCO SK500-10??!! Một sự "CẢI LÙI" của KOBELCO???!!!

View attachment 83686

View attachment 83687
Vậy nếu đổi balo thì phải đi đường kích từ trên đeo về hả cụ

Son.haidung

Tài xế O-H
Ừ, đúng là nhạt.
Cái câu: "KHÔNG ĐÚNG THÌ SAI" ấy nhạt thật chú ạ!!:p:)
Từ ngữ, tôi lại chọc "CÂY GẬY" của tôi một nhát vào cái chỗ từ ngữ: "điều khiển DƯƠNG PLS" ??!! Chưa thấy hãng nào dùng từ ấy cả chú nó ạ.
Chỉ thấy họ nói:

1. Điều khiển ÂM (negative control).
  2. Điều khiển DƯƠNG (positive control).
  3. Điều khiển kiểu "CẢM NHẬN TẢI" (load sensing), là cái kiểu có PLS ấy.
  4. Mới lạ này: điều khiển kiểu "THÍCH ỨNG" (adaptive control). Kiểu này thấy máy đào đời mới của con mèo CAT đã quảng cáo.
Lại cũng hay hay đây này: bơm K3V..... có loại "BA LÔ" kiểu PLS (load sensing) đấy (nói thêm cho rõ là thấy KAWASAKI quảng cáo như thế chứ chưa thấy ngoài đời)!!

View attachment 83018

View attachment 83019
Em nghĩ kawaski nó thiết kế thừa rồi

trung2019dt

Tài xế O-H
bác LẠC HẬU cho em hỏi một tý ạ.
bơm k3v có bộ đeo điều khiển bơm, điều khiển lươ lượng riêng theo yêu cầu làm việc là kiểu điều khiển âm. dòng dầu điều khiển lấy từ ngăn kéo đi điều khiển bơm như hinh vẽ.
Dòng dầu điều khiển lấy trước tiết lưu và van xả. Khác với kiểu điều khiển của bơm HPV có tới 2 đường dầu để điều khiển negative valve.
View attachment 83676

bơm hpv của komasu pc200-3 điều khiển lươ lượng riêng theo yêu cầu làm việc là kiểu điều khiển âm .dòng dầu điều khiển cũng lấy từ ngăn kéo từ jet sensor (hình lấy từ shop pc200-3 trang 61-8-1)
Pt : hight pressure : lấy sau tiết lươ
Pd : low pressure : lấy sau van xả lại thông với đường hồi.áp suất hồi thấp nếu ta bịt luôn đường này không cho vào Nc valve thì sao. Hay tóm lại thằng Pd này ảnh hưởng như thế nào tới diffrent pressure= Pt - Pd.

Thứ hai là sao thằng thì lấy trước thằng thì lấy sau bác nhỉ.

View attachment 83674

View attachment 83675
.

quy1902

Tài xế O-H
Chế bơm k3v112 thì việc mở lưu lượng em ái không khó. Nhưng cái khó nhất là kết hợp thao tác vẫn không thể xử lý được.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên