Em cần giúp gấp về rờ le nháy ạ

ledinhsy1991
Bình luận: 20Lượt xem: 5,641

ledinhsy1991

Tài xế O-H
Bác nào hiểu về rơ le nháy chỉ dùm em với ạ,hôm nay em bảo vệ đồ án kết cấu ô tô mà em chưa hiểu rõ về nguyên lý hoạt động của nó ra sao , bác nào giúp em với ạ. em có hình vẽ mà em chưa hiểu , các bác giúp em với ạ. cho em số điện thoại em gọi cho ại hoặc liên lạc qua gmai : ledinhsy1991@gmail.com hoặc face book : http://www.facebook.com/ledinhsy?ref=tn_tnmn .

ledinhsy1991

Tài xế O-H
Có ai giúp em được không ạ nghuyên lý hoạt động của cái này ạ

born-@

Trai Nghèo Xứ Quảng
Có ai giúp em được không ạ nghuyên lý hoạt động của cái này ạ

Mới lập Top thì cũng từ từ chứ cụ. Để người khác còn suy nghĩ, tìm tài liệu mà trả lời cho cụ chứ. Chắc cụ để đến lúc nước tới trôn mới chịu nhảy nên mới gấp gáp thế. Cả cái đồ án ô tô mà mỗi Rơle nháy thôi à, cần gì lập Top, Tìm một mạch nào nào đó trong tài liệu thôi mà.

ledinhsy1991

Tài xế O-H
Mới lập Top thì cũng từ từ chứ cụ. Để người khác còn suy nghĩ, tìm tài liệu mà trả lời cho cụ chứ. Chắc cụ để đến lúc nước tới trôn mới chịu nhảy nên mới gấp gáp thế. Cả cái đồ án ô tô mà mỗi Rơle nháy thôi à, cần gì lập Top, Tìm một mạch nào nào đó trong tài liệu thôi mà.
tìm mải mà không được cái nào hết , sáng bảo vệ chiệu phải bảo vệ lại , em không hiểu được nguyên lý hoạt động của cái rơ le nữa , khống biết nó đóng mà mở tiếp điểm lúc nào nữa

born-@

Trai Nghèo Xứ Quảng
tìm mải mà không được cái nào hết , sáng bảo vệ chiệu phải bảo vệ lại , em không hiểu được nguyên lý hoạt động của cái rơ le nữa , khống biết nó đóng mà mở tiếp điểm lúc nào nữa
bạn làm hệ thống chiếu sáng - tín hiệu à. Có mạch chưa, có rồi thì đưa lên đây cho nó sát với đồ án. Chưa có thì cho hỏi bạn làm đồ án xe nào. Mình tìm giúp. Ok

ngocanh_102

Tài xế O-H
Của đồng chí đây, không lo nghiên cứu tìm kiếm tài liệu, đồ này dễ, kiếm trong diễn đàn chút là ra thôi. Trong mạch thì quan trọng là ở cái Tụ và 2 cuộn dây. Mà thực tế thì rất dễ, trên con rơle này ghi sẵn tên của 3 chân, chỉ cần đấu nguồn + vào chân B, nối mát vào chân E, chân đến công tắc xinnhan là L thì nó sẽ hoạt động, nếu muốn kiểm tra khi mua thì chỉ cần nối chân L vào 1 cái đèn mà nó nhấp nháy là còn tốt. Cái này hư là thay, cần gì phải nghiên cứu nó làm việc thế nào. Hàng Trung Quốc có 25k, Hàn Quốc xịn hoặc bãi 80k

http://www.mediafire.com/download/d9e2oads78psp76/role_nhay.doc

ledinhsy1991

Tài xế O-H
Của đồng chí đây, không lo nghiên cứu tìm kiếm tài liệu, đồ này dễ, kiếm trong diễn đàn chút là ra thôi. Trong mạch thì quan trọng là ở cái Tụ và 2 cuộn dây. Mà thực tế thì rất dễ, trên con rơle này ghi sẵn tên của 3 chân, chỉ cần đấu nguồn + vào chân B, nối mát vào chân E, chân đến công tắc xinnhan là L thì nó sẽ hoạt động, nếu muốn kiểm tra khi mua thì chỉ cần nối chân L vào 1 cái đèn mà nó nhấp nháy là còn tốt. Cái này hư là thay, cần gì phải nghiên cứu nó làm việc thế nào. Hàng Trung Quốc có 25k, Hàn Quốc xịn hoặc bãi 80k

cảm ơn bác ạ
em vẩn chưa rõ lắm , có phải bình thường thì tiếp điểm đóng phải không ạ , nếu thầy không hỏi thì em củng chẵng nghiên cứu làm gì bác ạ ,

conadohaui

Tài xế O-H
Cụ tinh ý một chút được không ạ " Khi công tắc báo rẽ bật sang phải hoặc sang trái .....":69::69::69: chúc cụ đạt điểm cao như ý nhá !
cảm ơn bác ạ
em vẩn chưa rõ lắm , có phải bình thường thì tiếp điểm đóng phải không ạ , nếu thầy không hỏi thì em củng chẵng nghiên cứu làm gì bác ạ ,

born-@

Trai Nghèo Xứ Quảng
cảm ơn bác ạ
Cái này đơn giản thôi mà. Trong cái cụ Ngocanh đã khá cơ bản rồi. Nghe cụ nói là biết cụ bỏ bê lâu rồi. Điều khiển đóng mở tiếp điểm là nhờ cuộn dây điện từ, và tụ điện. Giá trị của tụ điện đặc trưng cho tần số (số lần nháy) của đèn.

thecongicek51

Tài xế O-H
Dear Pro,
Cái này cũng đơn giản thôi, nó là 1 mạch gồm:
1 cuộn dây
1 tụ
1 biến trở
là 1 mạch giao dao động, phóng nạp LC,
khi ta điều chỉnh biến trở là điều chỉnh tần số của đèn nháy.
Chúc Pro đạt đc kết quả tốt.
Thanks !

levanhailoan

Tài xế O-H
Bác này không tiếp xúc con này rùi relay chớp bình thường thì có 3 chân B L E chân B+ là nguồn dương E_ là mát L là chân tín hiệu ban đấu dương và âm oke rùi
ban chỉ cần đấu chân L vào chân chung của công tắc xi nhan khi bạn bật công tắc thì nó sẻ oke vì dạng khi có tải nó sẽ tự động chớp thui bạn
con xe đời mới nó có nguyên 1 cái hộp nhưng chỉ có 8 chan nhu cụ nói đó gồm relay tụ và điện chở

Phat76

Tài xế O-H

tài liệu lỗi font chữ coi k dc bác ơi..

Tien01

Tài xế O-H

Bác này không tiếp xúc con này rùi relay chớp bình thường thì có 3 chân B L E chân B+ là nguồn dương E_ là mát L là chân tín hiệu ban đấu dương và âm oke rùi
ban chỉ cần đấu chân L vào chân chung của công tắc xi nhan khi bạn bật công tắc thì nó sẻ oke vì dạng khi có tải nó sẽ tự động chớp thui bạn
con xe đời mới nó có nguyên 1 cái hộp nhưng chỉ có 8 chan nhu cụ nói đó gồm relay tụ và điện chở
công tắc xinhan đóng mát hay lửa cho rơle nháy a nhỉ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên