Ford Transit đóng A/C nhưng lốc điều hòa không chạy ??

tuanbbk01
Bình luận: 30Lượt xem: 11,242

tuanbbk01

Tài xế O-H
Ford Transit đóng AC nhưng lốc điều hòa không chạy.jpg
Các bác giúp em với, em có con Ford Transit 2016 không hiểu sao đóng A/C mà lốc điều hòa không chạy, qua kiểm tra thì thấy không có nguồn điều khiển vào chân rơ-le điều hòa ! Bác nào gặp trường hợp này rồi chỉ giáo em với ạ !

Ngocdong9x2

Tài xế O-H
Các bác giúp em với, em có con Ford Transit 2016 không hiểu sao đóng A/C mà lốc điều hòa không chạy, qua kiểm tra thì thấy không có nguồn điều khiển vào chân rơ-le điều hòa !

Bác nào gặp trường hợp này rồi chỉ giáo em với ạ !
K có chân khiển rờ le thì bác mò ngược lên cầu trì xem nguồn nó đâu chứ

anhkhoamaivy

Tài xế O-H
Không có đèn báo lỗi bác ạ, e kiểm tra đường điện thì thấy mất điện chân điều khiển rơ le từ ECU tới.
Nếu mất điện chân khiển rơ le từ ECU tới thì bác kiểm tra tiếp các khả năng sau:
1. Hở mạch từ ECU đến chân khiển của rờ le.
2. Thiếu gas làm cho áp suất đường thấp áp quá thấp, ECU ngắt khiển để bảo vệ lốc.
3. ECU không nhận được tín hiệu từ cảm biến áp suất trên đường thấp áp. Xem lại cảm biến và đường dây.
4. Kiểm tra các chân cấp nguồn và cấp mass đến ECU xem có đủ không. Nếu có thì cuối cùng là ECU hỏng.

Daonganlam

Tài xế O-H
Gửi bác sơ đồ điện từ rờ le về hộp của Ford Transit 2013 để tham khảo
View attachment 92576
Gửi bác sơ đồ điện từ rờ le về hộp của Ford Transit 2013 để tham khảo
View attachment 92576
xe e xe Ford transit 9 chỗ 2008 có thay được lốc lạnh xe Ford transit 2016 được không bác? Giữ nguyên giàn giải nhiệt phía trước. Chỉ thay lốc không được không bác?

anhkhoamaivy

Tài xế O-H
Lốc lạnh xe Ford Transit đời 2016 khác với đời 2008. Bác xem hình bên dưới để tham khảo nhé. Hình trên là của 2016. Hình dưới là của 2008.
CO 11400C__ra_p2016.jpg

CO 29114C__ra_p2008.jpg

Daonganlam

Tài xế O-H
Lốc lạnh xe Ford Transit đời 2016 khác với đời 2008. Bác xem hình bên dưới để tham khảo nhé. Hình trên là của 2016. Hình dưới là của 2008.
View attachment 93686

View attachment 93689
Sao 2 hình nhìn giống nhau thế Bác? E xem bên: bcdc.com.vn. Thấy lốc 2012 - 2016 là cái đường ống máy lạnh nằm bên hông mà bác? Tiện đây cho e hỏi nếu chế thay lốc như vậy có phải thay lại két giải nhiệt không? Vì lốc này thấy xài két giải nhiệt lớn hơn 1 tí và xài tới 2 cái quạt làm mát. Còn xe e két giải nhiệt nhìn thấy nhỏ hơn 1 tí.( nhưng không nhiều) mà xài có 1 cái quạt giải nhiệt thôi. Vậy có ảnh hưởng gì không vậy Bác?

anhkhoamaivy

Tài xế O-H
Sao phải chế vậy bác. Sao bác không mua đúng cái lốc đang dùng rồi gắn vào thì khỏi phải suy nghĩ. Còn nếu đã quyết định chế thì phải mạo hiểm thử thôi. Không biết trên diễn đàn có bác nào có kinh nghiệm thì cho ý kiến thêm.

Daonganlam

Tài xế O-H
Vì cái lốc đời xe của e mắc quá với lại nó không lạnh bằng lốc của xe Ford transit 16 chỗ 2016. Xe của e nổ máy 15p mà chưa thấy lạnh. Len xe 16 chỗ to vậy mà nổ máy chừng 5 đến 10 phút là lạnh ngắt luôn.

hoangbanhmi

Tài xế O-H
Các bác giúp em với, em có con Ford Transit 2016 không hiểu sao đóng A/C mà lốc điều hòa không chạy, qua kiểm tra thì thấy không có nguồn điều khiển vào chân rơ-le điều hòa !

Bác nào gặp trường hợp này rồi chỉ giáo em với ạ !
bác có chắc chắn rằng công tắc A/C và nguồn cấp cho nó hoạt động tốt chứ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên