Điều khiển từ c xa I30 CW

vungocton999
Bình luận: 14Lượt xem: 5,345

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên
Cụ Tôn hnay phải cầu cứu anh em rồi.:103:.Anh em ai biết món này xin vào đây ạ.Không biết có thảm như con Smartkey của em không ,nửa năm rồi vẫn chưa tìm ra nguyên nhân.Chúc bác Tôn sớm gặp dc quý nhân ạ.

---------- Post added at 08:43 PM ---------- Previous post was at 08:42 PM ----------

khoá bằng chìa thì sao hả bác,bác đã kiểm tra được những gì rồi.
Khóa chìa OK ,cài lại remote thì có thể dkhien dc vài ngày.Pin đã đo =OK.Mỗi tội 2 anh em tìm cái mạch nhận tín hiệu Remote mà không biết nó nằm trong hệ thống nào ạ?

vungocton999

Tài xế O-H
bác KIA hiểu em quá
em đang cay
các bác giúp em với
lấy tiền rồi, mà giờ nó quay lại không biết xử lý thế nào đây

---------- Post added at 07:48 PM ---------- Previous post was at 07:48 PM ----------

bác KIA hiểu em quá
em đang cay
các bác giúp em với
lấy tiền rồi, mà giờ nó quay lại không biết xử lý thế nào đây

nguyenvuong

Tài xế O-H
bác KIA à .em thì chưa được làm những con xe sử dụng smarkey nào.nhưng em có nghe thằng bạn em có làm một lần con forte thì phải .nó cũng bệnh về điều khiển từ xa.và nó phải thay hộp ECU body . hy vọng bác sớm tìm được thuốc cho em nó.
con i30 em chưa gặp nhưng con kiamorning em mới làm nó mất điều khiển từ xa mất khoá chìa do mất nguồn .mà xe nhập toàn chơi tiếng hàn.em cấp nguồn lần lượt cho từng cầu chì mà không được.em đành tìm dây đèn trần hoặc đèn cốp cấp nguồn cho nó là được luôn bác ah.dòng toyota cũng thế em cũng đã làm rồi.

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên
bác KIA à .em thì chưa được làm những con xe sử dụng smarkey nào.nhưng em có nghe thằng bạn em có làm một lần con forte thì phải .nó cũng bệnh về điều khiển từ xa.và nó phải thay hộp ECU body . hy vọng bác sớm tìm được thuốc cho em nó.
con i30 em chưa gặp nhưng con kiamorning em mới làm nó mất điều khiển từ xa mất khoá chìa do mất nguồn .mà xe nhập toàn chơi tiếng hàn.em cấp nguồn lần lượt cho từng cầu chì mà không được.em đành tìm dây đèn trần hoặc đèn cốp cấp nguồn cho nó là được luôn bác ah.dòng toyota cũng thế em cũng đã làm rồi.
Rất cảm ơn bác.Những dòng xe Hàn sử dụng những công nghệ tiện ích thế này ,chủ xe được trải nghiệm cũng thấy hay.Nhưng nếu nó phát bệnh thì quả thật khó chịu.Thực ra ở xe Sportage cũng có trường hợp bị gần như vậy ,sau khi thay BCM (PDM) thì hết bệnh.Nhưng cái quan trọng là em muốn đưa ban bệnh lên đây cho anh em thảo luận.Tìm ra nguyên nhân thực sự.Chứ nếu nói phương án thay thế ,những bênh này mình có thể trao đổi với chủ xe phương án thay từng thứ 1 để loại trừ.
Riêng I30 này là hệ thống Smartkey đó bác.Có điều nó không dùng khởi động nút bấm Start/Stop.Khi khởi động xe mình vẫn phải vặn núm công tắc khóa trên ổ khóa.
Cảm ơn bác đã góp ý và thảo luận.

longxehoi

Tài xế O-H
chào bác thông thường những hộp remote nằm riêng nằm trên chân côn hay phía sau cốp kiểm tra lại điện cấp trước điện đó lấy từ bình qua cầu chì đến hộp bác thử để remote gần chỗ ga lăn bấn thử

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên
chào bác thông thường những hộp remote nằm riêng nằm trên chân côn hay phía sau cốp kiểm tra lại điện cấp trước điện đó lấy từ bình qua cầu chì đến hộp bác thử để remote gần chỗ ga lăn bấn thử
Đây là smartkey anh ơi ,nếu không có nguồn thì cài sao dc Remote.Vấn đề này không phải do nguồn cấp ,nếu có thì chỉ là nguồn phân phối thôi.

longxehoi

Tài xế O-H
thông thường remote phát bằng sống FM bác muốn thử remote là đưa vào mấy FM vừa rà đài vừa bấm thử nó kêu tin tin là remote ok

---------- Post added at 08:51 PM ---------- Previous post was at 08:38 PM ----------

nếu chú đức nói vậy mà cài remote lại sài được vài bữa thì đây là bệnh nang y rồi

Check

Tài xế O-H
Cụ ơi.e cũng đang gặp con i30cw đời 2009 đây.nó cũng thỉnh thoảng không điều khiển được khóa cửa.mở bằng chìa thì vẫn ok.mà khi nó k điều khiển được thì tín hiệu imobilizer có hình chiếc chìa khóa màu vàng trên táp lô không nổi lên.đề mấy rất dai và không nổ.cứ sửa được một thời gian là nó lại bị lại mà e chưa biết làm thế nào.e cài lại imo thi máy k cho cài.đang đau đầu

Trường hợp của cụ em dự là nguồn cấp cho hộp body chập chờn, vì hộp body kiêm nhiệm điều khiển remote cửa và kiêm nhiệm trung gian immobilizer nên cả hai đều mất tín hiệu.
Nếu chỉ bị mất tín hiệu immo thì kiểm tra chìa, hộp ổ khóa (hoặc hộp RF receiver với smartkey), hộp body, hộp ECM.
Nếu bị mất tín hiệu remote cửa thì kiểm tra hộp anten receiver, hộp body...
Mong các cụ sớm tìm được nguyên nhân để anh em được tỏ.
=d>=d>=d>

alihoang

Tài xế O-H
Con này của cụ vân khởi động bình thường? không điều khiển khóa cửa bàng remote được, vậy khóa cửa vào thì có mở bằng remote được không? kiêm tra bằng cách bấm remote rùi nghe phía dưới táp lô chỗ chân người lái xem có tiếng rơ le nhảy không. nếu có tiêng rơ le nhảy mà khóa cửa không làm việc thì: 1/ thay hộp rơ le phía trong táp lô. 2/ sử lí rơ le trong hộp đó ( tháo hộp cầu chì đó ra, có 1 rơ le tích hợp của khóa cửa ở đó, hãy xử lí nó

Huyuyen

Tài xế O-H
Con I30 đời 2008 của mình cũng mới bị mất tín hiệu (không khóa được cửa bằng khóa từ xa) thợ đã kiểm tra các nguồn điện mà vẫn chưa được, nghi bộ nhận tín hiệu có vấn đề. Không biết có bộ nhận tín hiệu mới để thay không và có đắt không. Cụ nào biết thì tư vấn cho em với. Cảm ơn các cụ trước nhé

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên