E280 đạp phanh bị giật

adenzbacninh2011
Bình luận: 26Lượt xem: 2,156

adenzbacninh2011

Tài xế O-H
chào các bác ,nay em có nhận một con mec E280 tình trạng là xe đang đinh bình thường như cứ chạy chậm rồi đạp phanh là có hiện tượng bị giật một cái cũng tương đối mạnh,em đã kiểm tra thì phát hiện dầu số tự động bị chảy gần hết,em đã thay dầu số mới nhưng đi vẫn bị như cũ ,vậy nhờ các bác tư vấn hộ em vụ này với ạ, mà tiện cho em hỏi hạ hộp số con này có phải hạ cả máy không ạ, tại em chưa va bao giờ,em cám ơn

chu_thodien

Tài xế O-H
chào các bác ,nay em có nhận một con mec E280 tình trạng là xe đang đinh bình thường như cứ chạy chậm rồi đạp phanh là có hiện tượng bị giật một cái cũng tương đối mạnh,em đã kiểm tra thì phát hiện dầu số tự động bị chảy gần hết,em đã thay dầu số mới nhưng đi vẫn bị như cũ ,vậy nhờ các bác tư vấn hộ em vụ này với ạ, mà tiện cho em hỏi hạ hộp số con này có phải hạ cả máy không ạ, tại em chưa va bao giờ,em cám ơn

Cho em hỏi giật ý bác là giật như kiểu đạp phanh nhanh, mạnh ạ? Hay là giật kiểu vào số giật đùng cái rồi thôi?

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Bác đừng nghĩ đến cái hộp số. Nó hết dầu là việc khác. Bác hãy xem càng, bạc cao su, giảm sóc, giá đỡ trục cac đăng, các khớp dưới gầm đi...bọn này nó hay hỏng lắm. Xong ngon nghẻ ta chén cái hộp số nó phê hơn

truongbg

Tài xế O-H
bác kiểm tra bi các đăng nó mà chết cứng là hay gật kiểu đấy lắm
cái này bác nói có lý này các đăng hoặc cầu . nhưng nếu các đăng tăng tốc đột ngột cũng dật . có khi nào ở cụm gông phanh bắt ko chặt . hoặt rô tuyn càng a . hoặc cao su càng đứt hết chẳng hạn

adenzbacninh2011

Tài xế O-H
cái này bác nói có lý này các đăng hoặc cầu . nhưng nếu các đăng tăng tốc đột ngột cũng dật . có khi nào ở cụm gông phanh bắt ko chặt . hoặt rô tuyn càng a . hoặc cao su càng đứt hết chẳng hạn
đi nhanh đạp phanh không bị bác ạ,,chỉ khi nào đến tầm 20 km thì mới bị , xe e đang để khách chạy vài hôm rồi tính tiếp ạ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên