Cách đấu rờ le 5 chân

H
Bình luận: 76Lượt xem: 74,109

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
chào anh.e muốn dùng cảm biến để điều khiển như sau: khi đi vào vùng cảm biến sẽ có 1 động cơ chạy, khi đi ra khỏi vùng cảm biến 1 động cơ khác chạy.e đag ứng dụng trong việc đóng mở cửa nhưng em nghĩ là chỉ điều khiển 1 động cơ thôi và có thể đảo chiều được.anh em thuộc nhóm 3 a có thể giúp em được không ạ?có j ib cho em ạ e cảm ơn. hieuthvp99@gmail.com

View attachment 86543
Về cơ bản, đề bài của bác không thuộc về ô tô nên hỏi ở đây sẽ khá lâu có câu trả lời thỏa đáng

vuxuanthang

Tài xế O-H
Cho em hỏi e làm mạch này thì muốn đấu vào bóng đèn 220V thì đấu ntn vào chân nào của role ạ

wensheng

Tài xế O-H
Em mua Role 12VDC nhá bác
Chân 4 và 5 em đang nối vào mạch DC
Em muốn hỏi theo ngtac thì chân 1 2 3 là công tắc đấu vào nguồn bóng đèn 220v đúng ko ạ

View attachment 98216
Sao không chụp cái phía có chữ và sơ đồ lên có phải dễ không.
Còn nếu chưa mua thì ra chỗ bán mua loại có in luôn cái sơ đồ trên vỏ thì khỏi phải hỏi.
Còn đấu như bạn nói bốc khói đấy.

Cai banh xe

Em mua Role 12VDC nhá bác
Chân 4 và 5 em đang nối vào mạch DC
Em muốn hỏi theo ngtac thì chân 1 2 3 là công tắc đấu vào nguồn bóng đèn 220v đúng ko ạ

View attachment 98216
Được. Theo sơ đồ mạch in thì bác đấu thế này:
4 và 5: nối vào mạch 12VDC
3: bỏ đi
2: nguồn 220V
1: ra đèn

Trungsuaoto

Tài xế O-H
Sơ đồ đã có ở phía trên , để xác định cuộn hút cụ dùng đồng hồ để đo chân nào có điện trở chân đó là cuộn hút hai chân này khi đấu phải có 1 âm và 1 dương đó là chân 1 và chân 2.chân 3 và 5 sẽ thông mạch với nhau ,còn chân 4 khi có điện mới thông sang chân 3

View attachment 34972
Chân 1-2 đây có phải là đấu vào dây ra của công tắc điều khiển ko ak

Cai banh xe

có chút nhầm lẫn không bác, em thấy bỏ chân 1 hoặc 2 còn được chứ bỏ 3 là đèn sáng sao nổi nhìn sơ đồ thì nó có khả năng nhảy từ 3-1 sang 3-2 thì đúng hơn
Cái mạch in nó không rõ lắm, nên nghĩ 1 là chân chung thôi. Cái này tùy thực tế thông tin ghi trên thân của rơle. Nếu bác ấy là thợ thig tự suy ra nốt, không thì bỏ nghề là vừa

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên