DÂY LINK TRÊN MẠCH NÂNG HẠ KÍNH TOYOTA

elitehieu
Bình luận: 10Lượt xem: 4,850

elitehieu

Tài xế O-H
Chân link2 màu nâu (khoanh tròn) nối từ ecu body tới chân cụm mô tơ người lái trên mạch điều khiển nâng hạ kính Toyota. chân này để làm gì vậy mọi người? nếu đứt chân này có ảnh hưởng gì tới mạch này không?

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Chân link2 màu nâu (khoanh tròn) nối từ ecu body tới chân cụm mô tơ người lái trên mạch điều khiển nâng hạ kính Toyota. chân này để làm gì vậy mọi người? nếu đứt chân này có ảnh hưởng gì tới mạch này không?View attachment 98254
Đó là chân điều khiển, đứt dây điều khiển, thì đứt điều khiển

elitehieu

Tài xế O-H
Vios 2007 bác ơi. mà mấy con vios đời cao cũng có chân Link này, nhưng không đóng mở cửa kính từ xa được. Em nghĩ nó chỉ liên quan tới mở kính tự động bằng công tắc người lái, chẩn đoán hư hỏng của mô tơ của lái. Bác biết chính xác nó để làm gì không?

ducthuc200

Tài xế O-H
Vios 2007 bác ơi. mà mấy con vios đời cao cũng có chân Link này, nhưng không đóng mở cửa kính từ xa được. Em nghĩ nó chỉ liên quan tới mở kính tự động bằng công tắc người lái, chẩn đoán hư hỏng của mô tơ của lái. Bác biết chính xác nó để làm gì không?
ờ mình nhìn sơ đồ thì cũng ngờ ngợ hiểu được nó rồi, chân ấy là chân giao tiếp, khi cái thằng cửa người lái hoạt động thì nó báo về cho thằng mainbody để mở rơ le cấp nguồn cho các cửa khác cho phép chặn và mở các cửa khác,cụ có thể để ý đến cái công tác khóa cửa kính trên công tắc tổng ý.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên