Xin các bác chỉ dùm về vị trí của của đề xe matiz 2!

L
Bình luận: 21Lượt xem: 3,678

Loi223

Tài xế O-H
Các bác cho e hỏi là vị trí của củ đề xe matiz 2 nằm ở đâu vậy? E dự định tự tháo ra cà vệ sinh nó, và hiện tại trên xe có săn cái ắc qui 54 Ah! Nó yếu quá rồi đôi khi đề không nổi. E dự định thay bình chỉ 45 Ah thôi, (vì củ sạc nhỏ nên thay bình 54Ah sợ sạc bình không đầy, dẫn đến bình và củ đề hư luôn, nên e thay 45 Ah thôi) vì e mới mua xe cũ lại nên nhiều thứ chưa biết lắm! Mong các nác thông cảm! Cảm ơn các bác!
Ah quên! E nên sử dụng acqui bao nhiêu Ampe cho phù hợp với xe ak! (Xe e sử dụng tối ưu hoá các thiết bị tiêu hao điện). Many thanks!

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Các bác cho e hỏi là vị trí của củ đề xe matiz 2 nằm ở đâu vậy? E dự định tự tháo ra cà vệ sinh nó, và hiện tại trên xe có săn cái ắc qui 54 Ah! Nó yếu quá rồi đôi khi đề không nổi. E dự định thay bình chỉ 45 Ah thôi, (vì củ sạc nhỏ nên thay bình 54Ah sợ sạc bình không đầy, dẫn đến bình và củ đề hư luôn, nên e thay 45 Ah thôi) vì e mới mua xe cũ lại nên nhiều thứ chưa biết lắm! Mong các nác thông cảm! Cảm ơn các bác!
Ah quên! E nên sử dụng acqui bao nhiêu Ampe cho phù hợp với xe ak! (Xe e sử dụng tối ưu hoá các thiết bị tiêu hao điện). Many thanks!
- Máy khởi động nằm giữa động cơ và hộp số. Nhận ra nó bởi có 1 cáp điện rất to nối vào nó
- Bác thích lắp cớ bao nhiêu thì tùy. Bình điện càng to càng tốt

Loi223

Tài xế O-H
- Máy khởi động nằm giữa động cơ và hộp số. Nhận ra nó bởi có 1 cáp điện rất to nối vào nó
- Bác thích lắp cớ bao nhiêu thì tùy. Bình điện càng to càng tốt
Em cảm ơn bác "Cai banh xe", vậy muốn tháo củ đề ra là phải chui xuống gầm rồi hả bác? E dùng con kích đội lên thì liệu có tháo được không bác?

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Em cảm ơn bác "Cai banh xe", vậy muốn tháo củ đề ra là phải chui xuống gầm rồi hả bác? E dùng con kích đội lên thì liệu có tháo được không bác?
Nếu bác thích làm,mua mễ kê đi. Cái kích theo xe ấy thì đừng có làm gì ngoài thay bánh xe. Tôi cũng không nhớ rõ (vì lâu không sờ Matiz) nó nằm thấp không, nhưng hình như là không phải chui gầm đâu, kéo tý là moi ra được. Cui gầm nguy hiểm lắm

Loi223

Tài xế O-H
Nếu bác thích làm,mua mễ kê đi. Cái kích theo xe ấy thì đừng có làm gì ngoài thay bánh xe. Tôi cũng không nhớ rõ (vì lâu không sờ Matiz) nó nằm thấp không, nhưng hình như là không phải chui gầm đâu, kéo tý là moi ra được. Cui gầm nguy hiểm lắm
Vâng cảm ơn bác đã nhiệt tình giúp đỡ, cái kích đội cũng ko chắc chắn lắm như bác nói. Nhỡ có chuyện gì mắc công. Thôi thì đem ra gara 1 lần rồi đứng đó mà học! (Tại thích tự làm hơn) Cảm ơn bác nhiều!

Boybet

Tài xế O-H
Tự làm rất nguy hiểm ạ, đề luôn phải tháo ở gầm, không biết sẽ chạm điện đó bác, bác nên đem ra gara cho an toàn.

TienThanh90

Tài xế O-H
đề nó nằm mặt sau nên khó tháo và phải nằm xuống dưới mới tháo được
tốt nhất là ra cho thợ kiểm tra
còn máy phát không quan trọng to hay nhỏ bác dùng bình lớn hơn vẫn được

Loi223

Tài xế O-H
đề nó nằm mặt sau nên khó tháo và phải nằm xuống dưới mới tháo được
tốt nhất là ra cho thợ kiểm tra
còn máy phát không quan trọng to hay nhỏ bác dùng bình lớn hơn vẫn được
Dạ e cảm ơn bác! Thời nay 2019 rồi mà e đăng câu hỏi về matiz mà vẫn có các bác trả lời, mà không chê, không đặt câu hỏi sao mua matiz chi vậy là e mừng lắm rồi ak!

Loi223

Tài xế O-H
đề nó khuất phía trong giáp vs cabin nhé bác
Chào bác diemhuc, e dự định làm 1 topic nữa nhưng e ngại, vì có câu hỏi chút xíu mà cũng làm 1 topic, vả lại xe đời cũ quá nên rất ngại. Nên e nhờ bác cho e hỏi là e có thể tự tại motor nâng kính cho con matiz 2 què của e được không? Nếu được thì các bước e phải làm như thế nào? (Nếu bác biết thì mong bác giúp ak). E tháo mặt trong của cánh cửa ra rồi! Nhưng hình như e thấy ko có chổ để tháo motor ra đc! Nên e ráp lại và đang hóng!

diemhuc

Tài xế O-H
Chào bác diemhuc, e dự định làm 1 topic nữa nhưng e ngại, vì có câu hỏi chút xíu mà cũng làm 1 topic, vả lại xe đời cũ quá nên rất ngại. Nên e nhờ bác cho e hỏi là e có thể tự tại motor nâng kính cho con matiz 2 què của e được không? Nếu được thì các bước e phải làm như thế nào? (Nếu bác biết thì mong bác giúp ak). E tháo mặt trong của cánh cửa ra rồi! Nhưng hình như e thấy ko có chổ để tháo motor ra đc! Nên e ráp lại và đang hóng!
con của bác hiện giờ đang chỉnh điện hay quay tay cơ

Loi223

Tài xế O-H
con của bác hiện giờ đang chỉnh điện hay quay tay cơ
Dạ! E dự định thay motor nâng kính trước bên phụ! Motor thì là chỉnh điện rồi bác ak! Khi bấm hạ kính thì xuống ào ào, khi bấm nâng lên thì è ạch được chút rồi nín luôn! Chắc motor quá yếu! E định tháo ra kiểm tra than motor, hoặc e thay luôn! Liệu có làm nhà tự làm được không bác?

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên