Bơm thủy lực pc 200-3 kêu to nhưng vẫn làm việc bình thường

S
Bình luận: 12Lượt xem: 1,473

SonNgok

Tài xế O-H
Các bác kinh nghiệm cho e hỏi chút.máy pc 200-3 của em hôm trước e có tháo mô tơ di chuyển để thay phớt .e đã đổ thêm 150lít thuy lực e lắp vào chạy bình thường nhưng bơm thủy lực của e kêu quá.thao tác bình thường ko vấn đề gì.ae có cao kiến gì giúp e

CHUNG HUU

Tài xế O-H
Các bác kinh nghiệm cho e hỏi chút.máy pc 200-3 của em hôm trước e có tháo mô tơ di chuyển để thay phớt .e đã đổ thêm 150lít thuy lực e lắp vào chạy bình thường nhưng bơm thủy lực của e kêu quá.thao tác bình thường ko vấn đề gì.ae có cao kiến gì giúp e
Cụ thử vệ sinh lại lọc thùng dầu thuỷ lực xem có bị tắc không

Leduccanh

Tài xế O-H
Vấn đề ở đây là bơm chính nó bị ở gốinghiêng bị mòn hoặc pittong bị dơ khắc phục là tháo ra kiểm tra hỏng cái nào thay thế cái đấy

SonNgok

Tài xế O-H
Vấn đề ở đây là bơm chính nó bị ở gốinghiêng bị mòn hoặc pittong bị dơ khắc phục là tháo ra kiểm tra hỏng cái nào thay thế cái đấy
E vệ sinh lọc thì thấy đỡ hơn.Bây h lại hiện tượng làm tầm 1h là nóng thủy lực và chậm thao tác.máy không bị lịm .các bác có cao kiến ji jup e

Leduccanh

Tài xế O-H
Cũng như trên thôi bác vấn đề là ở bơm chính nóng đồng nghĩa là đang bị lọt dầu mà lọt dầu là thất thoát sao mà nhanh dc. Bệnh này 1 là bơm chính 2 là bơm khiển

ThuylucSaigon

Tài xế O-H
E vệ sinh lọc thì thấy đỡ hơn.Bây h lại hiện tượng làm tầm 1h là nóng thủy lực và chậm thao tác.máy không bị lịm .các bác có cao kiến ji jup e
Sợ nhất là cái chỗ "ĐỔ THÊM"!!! Đổ thêm vào mà không đúng như loại nhớt cũ thì coi như xong!! Mở ống hút của BƠM ra kiểm tra lại nhớt xem sao đã rồi nói tiếp.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên