Hỏi các kiểu thử áp suất bơm xăng

hanhthuy1990
Bình luận: 22Lượt xem: 3,621

Thomaygam

Tài xế O-H
Thử áp suất xăng là một trong những điều cần thiết và rất thường xuyên làm của anh em thợ mình và điều này giải quyết được rất nhiều các bênh về bơm xăng. nhưng ý em muốn tham khảo các bác mỗi người chúng ta có một cách làm khác nhau như chế dụng cụ thử, cách thử, cách chẩn đoán bơm xăng khi chạy xe... vì hiện nay đa số xe dùng ống dẫn xăng bằng nhựa và có đầu nối nhanh nhưng dụng cụ để phù hợp với các xe rất nhiều loại và cũng ít ai sắm đủ đồ nghề. và có một số trường hợp bơm xăng nổ máy khi nóng bị chập chờn nên khó phát hiện. xin mời các bác chia sẽ ạ.
Vậy làm thế nào để kiểm tra trong khi xe đi vài ngày mới bị ạ. Lúc nổ dai lúc khó nổ. Chẳng nhẽ để đồng hồ cả ngày ạ.

Boybet

Tài xế O-H
Không biết các bác như thế nào, dụng cụ chỗ e không có hàng mua sẵn, hàng chế thôi ạ, cái đồng hồ ở giữa, hai ống dẫn xăng đi từ 2 bên đồng hồ ra, ráp vào xe. Một đầu xăng đi lên, đầu còn lại vào kim phun.nổ máy đo áp xăng, đạp ga hoặc găng ty để biết áp xăng và phán bơm xăng tốt không, tắt máy có tụt áp không, cái e xài cũng tùy từng loại xe.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên