PC 200-7 ga nhỏ không sao nhưng ga lớn lại bị quá tải, lịm máy.

ĐAI NGU-VIET NAM
Bình luận: 39Lượt xem: 3,111

canhoto

Tài xế O-H
cảm ơn các cụ đã chỉ bảo . vì mình chưa tìm ra nguyên nhân nên chủ máy gọi đội thợ khác vào sửa rồi ạ . họ tháo cả bơm và ngăn kéo về rồi .
Đời người thợ khổ tâm nhất là vậy! Nhưng biết làm sao khi không làm được phải không cụ, đành cố gắng học hỏi thêm và mon men chủ máy để thăm dò thông tin để học hỏi vậy!

quyet654321

Tài xế O-H
như tiêu đề em đang gặp 1 con máy komatsu pc 200-7 cần các cụ giúp đỡ và thông não giúp em .
hiện tại bị bệnh : " dòng điện điều khiển PC - EPC sol sai lệch " . dòng điện điều khiển đo tại van điện và kiểm tra trên táp lô khi để ga min , vòng tua 900v/p là 980mA , khi ga quá 1500v/p lên đến max thì dòng điện điều khiển tụt xuống còn 180mA . áp suất PM đo được : ga min 30kg/cm2 , mức ga 1500v/p => max là 0kg/cm2 . khi rút bỏ cảm biến vòng tua dòng điện đo được tại van pc-epc ga min 980mA ga max 450mA . đã thay cảm biến vòng tua mới chính hãng nhưng không được .
có khi nào tắc lọc diezel

kekemcoidihochoi

Tài xế O-H
cảm ơn các cụ đã chỉ bảo . vì mình chưa tìm ra nguyên nhân nên chủ máy gọi đội thợ khác vào sửa rồi ạ . họ tháo cả bơm và ngăn kéo về rồi .
hơi buồn cho cụ , em cũng dính một em như cụ nhưng em chỉnh bơm thì máy vẫn làm đc bình thường chỉ khi vào tải động cơ hơi khói hơn so với bình thường thôi

saubon

Tài xế O-H
Cụ hơi thiên về điện rồi đấy . Cắm hết đồng hồ thủy lực lên những vị trí cần đo là sẽ rõ . Còn phần động cơ nữa . Phải biết cách loại trừ thì bệnh sẽ rõ . Dòng komatsu này ngán cái là kết hợp các động tách ko dc

dungpt6889

Tài xế O-H
như tiêu đề em đang gặp 1 con máy komatsu pc 200-7 cần các cụ giúp đỡ và thông não giúp em .
hiện tại bị bệnh : " dòng điện điều khiển PC - EPC sol sai lệch " . dòng điện điều khiển đo tại van điện và kiểm tra trên táp lô khi để ga min , vòng tua 900v/p là 980mA , khi ga quá 1500v/p lên đến max thì dòng điện điều khiển tụt xuống còn 180mA . áp suất PM đo được : ga min 30kg/cm2 , mức ga 1500v/p => max là 0kg/cm2 . khi rút bỏ cảm biến vòng tua dòng điện đo được tại van pc-epc ga min 980mA ga max 450mA . đã thay cảm biến vòng tua mới chính hãng nhưng không được .
Nghe bạn mô tả thì dòng điều khiển con pc-epc này hoàn toàn bình thường. Chuyển hướng điều tra đi bạn kẻo lại bắn nhầm hung thủ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên