Kia Morning 2018 - Đèn động cơ lúc nổi lúc không.

N
Bình luận: 6Lượt xem: 1,565

Nhtthanh

Tài xế O-H
Chào các Bác!
Bên Em vừa có con xe Kia Morning 2018 bị tình trạng chạy đèn động cơ lúc đỏ lúc không và lúc chạy số 2 (đi chậm khoảng 10km/h) rà côn xe rung giật.
Theo tài xế mô tả xe này bị nguyên nhân do rửa khoang động cơ và bị cách đây 1 tháng.
Xe này đã làm ở Hãng Kia 3 lần và đã thay mobin, bugi, bơm xăng, lọc xăng nhưng vẫn không hết. Hãng quét lỗi máy báo là hỗn hợp nhiên liệu và không khí bị nghèo.
Lỗi đèn động cơ lúc đỏ lúc không theo các bác có phải do cảm biến oxy không, còn lỗi rà côn xe rung giật có phải do côn không.
Do bên em không có đồ thay thế nên cần phải chẩn đoán bệnh chính xác mới đặt phụ tùng. Bác nào có bị trường hợp tương tự như trên thì tư vấn giúp.
Cảm ơn!

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Chào các Bác!
Bên Em vừa có con xe Kia Morning 2018 bị tình trạng chạy đèn động cơ lúc đỏ lúc không và lúc chạy số 2 (đi chậm khoảng 10km/h) rà côn xe rung giật.
Theo tài xế mô tả xe này bị nguyên nhân do rửa khoang động cơ và bị cách đây 1 tháng.
Xe này đã làm ở Hãng Kia 3 lần và đã thay mobin, bugi, bơm xăng, lọc xăng nhưng vẫn không hết. Hãng quét lỗi máy báo là hỗn hợp nhiên liệu và không khí bị nghèo.
Lỗi đèn động cơ lúc đỏ lúc không theo các bác có phải do cảm biến oxy không, còn lỗi rà côn xe rung giật có phải do côn không.
Do bên em không có đồ thay thế nên cần phải chẩn đoán bệnh chính xác mới đặt phụ tùng. Bác nào có bị trường hợp tương tự như trên thì tư vấn giúp.
Cảm ơn!
Bên nào chả thế

Nhtthanh

Tài xế O-H
Xe này chạy nóng lên rà côn rung giật nặng, mình thay lá côn, bi tê đánh đá bánh đà mâm ép không hết.
Phải thay mâm ép mới hết. Đèn động cơ giờ không thấy đỏ nữa.

mrdp

Tài xế O-H
Xe này chạy nóng lên rà côn rung giật nặng, mình thay lá côn, bi tê đánh đá bánh đà mâm ép không hết.
Phải thay mâm ép mới hết. Đèn động cơ giờ không thấy đỏ nữa.
Bác phải thay hai cái mâm ép mới hết ạ mà sao lỗi mâm ép lại báonỗi động cơ

Vam.loc.dau

Tài xế O-H
Nếu hỏng cảm biến oxy bác cắm máy vào xẽ báo lỗi ngay e cũng gặp mấy con kiểu này rồi, lúc báo lúc không , máy nổ rung giật cắm máy báo cảm biến oxy lỗi lưu lịch sử thay phát ok .

Nhtthanh

Tài xế O-H
Bác phải thay hai cái mâm ép mới hết ạ mà sao lỗi mâm ép lại báonỗi động cơ
Xe này bị 2 lỗi, lỗi côn và lỗi động cơ. Xe rung giật nặng khi vê côn đi chậm với số 1 và 2, trường hợp này bị khi máy nóng. Cái mâm ép khi đưa ra gia công thợ họ bảo bị đảo nhẹ, họ vớt lại và cam kết đảm bảo nhưng khi lắp lại chay vẫn không đươc do khi nóng nó giãn nở và biến dạng. Bắt buộc mình phải thay mâm ép mới hết.
Còn cái lỗi động cơ nó bị chập chờ, lúc nổi lúc không, và nó không ảnh hưởng đến rung giật lúc máy nóng.
Do bị 2 lỗi nên bên Trường Hải họ chỉ tập trung vào lỗi động cơ nên không xử lý dứt điểm được bệnh rung giật khi rà côn lúc máy nóng.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên