Quạt két nước matiz có 4 dây điện?

L
Bình luận: 30Lượt xem: 3,919

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Chuẩn không cần chỉnh, nói về xe máy mình củng làm y chang vậy, thậm chí ko phải xe fi, xe mình no4, mình cẫn mở khoá khoản 3s mình mới đề, đề cho nổ khoản 1p mới cho xe lăng bánh, ai củng nói mình (miền Bắc gọi là dỡ hơi, miền Nam gọi là rãnh). Nhưng mình chịu, thực sự mình ko xài xe kỹ lắm đâu, nhưng hãy nghỉ xem, thời buổi cơm áo gạo tiền, kinh tế (nhà nước thì dư dã) cá nhân như tui đây thì hơi khó khăn, nhỡ ko may xe hư bộ phận máy móc, đem ra hãng chẳng phải bạc triệu sao! Nếu là tốn khoản 1tr, thì 1tr đó bạn mua gạo, bạn và vợ cùng 2 con ăn biết mấy tháng mới hết! Mình ko phải là người quá tính toán (vì đàn ông tính quá sài không vô), nhưng cái gì cần tính thì đừng ngại!
Tôi cũng dở hơi thế đó. Sáng máy nổ tầm 1 phút mới chạy, hôm nào rảnh thì phải tầm 5 phút, coi như ngắm chân dài đi thể dục về đã

Loi223

Tài xế O-H
Cái gì chuẩn vậy, bác hãy nói rõ. Nếu không, mọi người đều nghĩ là bác nói không chuẩn
Chuẩn là ko phải để xe chạy vài phút mới cho xe chạy khởi hành, mà là ngắm chân dài mặc đồ thể thao buổi sáng thì còn gì bằng, sáng thức dậy khỏi rữa mắt chỉ cần nhìn thôi là đôi mắt đã tinh anh!

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Chuẩn là ko phải để xe chạy vài phút mới cho xe chạy khởi hành, mà là ngắm chân dài mặc đồ thể thao buổi sáng thì còn gì bằng, sáng thức dậy khỏi rữa mắt chỉ cần nhìn thôi là đôi mắt đã tinh anh!
Cả máy và người đều cần phải khởi động, bác ạ

Utt-Car

Tài xế O-H
Cách câu đấu như thế này làm cho quạt luôn quay, nhiệt độ động cơ lúc mới khởi động lâu lên đến nhiệt độ thích hợp làm cho động cơ nhanh mòn, nhanh hỏng.
Còn vấn đề 4 dây thì giống như ở cái quạt bàn, quạt trần thôi, các đầu dây ra đấy là trích ở cuộn dây ra thôi, có số vòng khác nhau làm tốc độ quay khác nhau.
Tốt nhất là thay quạt, đấu theo đúng sơ đồ hoạt động của xe nhé bạn.

VanManh326

Tài xế O-H
E mới lấy con matiz cũ, nên kinh nghiệm chưa nhiều. Các bác cho e hỏi! Sao quạt két nước con matiz này lại có 4 dây điện vậy? (Đáng lẽ chỉ 2 là đủ). Hơn nữa bốn dây này đã được đấu trực tiếp vào ắc qui rồi, chỉ cần bật khoá lên là quạt quay ngay! (Dây vàng và đen đấu chung, dây xanh dương và xanh lá đấu chung thành 1). Như vậy có ảnh hưởng gì không? Mong các bác có kinh nghiệm giải đáp dùm! E xin cảm ơn!
theo e quạt 4 dây chỉ là điều tốc theo từng dải nhiệt độ để dữ nhiệt độ tối ưu cho động cơ trong quá trình hoạt động. nếu đấu chung vậy động cơ sẽ hđ trong tình trạng k đc tối ưu về nhiệt độ (vì quạt luôn quay max)=> đc hoạt động k tối ưu như nhà sx đã tk, tăng tiêu hao điện của hệ thống khi vòng tua thấp

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên