xe su 5 tạ

B
Bình luận: 6Lượt xem: 608

baotohalong62

Tài xế O-H
Chào các bạn mình thay xéc măng con su tải 5 tạ 2015 .thay xong máy nổ ngon chạy khỏe nhưng đèn check sáng ko có cổng cắm máy mình tìm ko thấy bạn nào có cách kiểm tra hay xóa lỗi xin chỉ giúp .đã kiểm tra toàn bộ giắc cắm đầy đủ .lúc xe vào mình ko xem có đèn hay ko giờ khách yêu cầu xóa đèn bạn nào đã gặp xin chỉ giúp(máy nổ ngon chạy bình thường )

truongbg

Tài xế O-H
không có cổng thì kiểm tra rắc mấy cái map hay cảm biến chân ga hoặc van ko tải xem thế nào hay hỏng cảm biến rồi . thử tắt chìa rút cọc bình ra xem thế nào . cách nhanh nhất là tháo bóng chek nếu xe ngon hẳn nhé hê hê quá nhanh . quá nguy hiểm kk

Boybet

Tài xế O-H
Chắc phần điện gặp sơ xuất j đó rồi bác?
Cho e hỏi ngoài lề chút: trước khi làm máy bác có tháo bugi ra xem ko ạ?

Giang-Oto

Tài xế O-H
Con Su 5 tạ thì hơi khốn nạn bác ạ. Bác có con xe khác thử đảo đồ qua lại xem sao. Máy vẫn nổ bình thường mà báo đèn thì bác thử coi lại con Oxi hay con nhiệt độ nước thử xem.

baotohalong62

Tài xế O-H
Chào các bạn bận quá hôm nay mới thông báo với các bạn .Xe đã ok nổ máy đèn mất bệnh rất đơn giản mà tìm thật khó.Mình tháo đồ tất cả các cảm biến nắp vào vẫn vậy con cuối cùng là con kích nổ nắp ở dưới cổ hút .khi mình thay con khác vào ok luôn Cảm ơn tất cả các bạn đã tư vấn giúp mình...

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên