Toyota Hiace 2004 máy dầu kim điện: tình trạng là khói màu xanh

T
Bình luận: 25Lượt xem: 3,079

tuan_204c2

Tài xế O-H
Chào các cụ
Tình hình là cụ nào chuyên máy dầu chỉ giáo giúp cho.
Hiace 2004 máy dầu kim điiện, tình trạng là khói màu xanh, đứng phía sau cay hết mắt.
Máy nổ không rung giật, tubo đã thay mới, lọc gió mới, cảm biến lưulượng khí nạp mới
Data áp phun 29Mp
Cụ nào chuyên máy dầu chỉ giáo giùm ạ

Hoàng Nhật

Tài xế O-H
Em thì không chuyên máy dầu nhưng em xin góp ý chút, cụ phải kiểm tra áp buồng đốt trước xem đều nhau không, và tiếp theo hơi còn ngon không đã ăn nhớt máy chưa, suppap có kín không, và đem bơm kim đi kiểm tra cân chỉnh nếu không có máy đọc lỗi để xem 4 kim còn tốt không,

tuan_204c2

Tài xế O-H
Vẫn chưa được, chán quá các cụ ạ,
Chiều nay đó áp suất buồng đốt
Máy 1,2 là 23kg,25kg
Máy 3,4 thì 20kg
Nổ máy tắt đi khoảng 15phut nổ lên thì rung giật khói xanh nhiều, nổ được hơn 1 phút thì Máy nổ tròn đều dần, khói cũng đỡ hơn một chút
Tháo cổ xả thì thấy thấm đầu máy 3
Các cụ cho xin ý kiến
Mai tính hạ máy

diemhuc

Tài xế O-H
Máy 1,2 là 23kg,25kg
Máy 3,4 thì 20kg
Nổ máy tắt đi khoảng 15phut nổ lên thì rung giật khói xanh nhiều, nổ được hơn 1 phút thì Máy nổ tròn đều dần, khói cũng đỡ hơn một chút
Các cụ cho xin ý kiến
Mai tính hạ máy
hao nhớt nhiều k cụ

Hoang91

Tài xế O-H
Máy 1,2 là 23kg,25kg
Máy 3,4 thì 20kg
Các cụ cho xin ý kiến
Mai tính hạ máy
Chênh lệch áp suất máy dầu thường dưới 3kgf/cm2, và áp suất máy 3,4 thế là thấp. Nên đại tu máy

tuan_204c2

Tài xế O-H
Sau 1 tuần bỏ em nó cho gara khác làm, mà vẫn chưa được các cụ ạ. Đã đóng lòng, thay xéc măng. Máy nổ vẫn khói hơi xanh và cay mắt. Xe mới về lại xưởng,mình mượn hộp của xe khác thấy vào vẫn vậy. Giờ mông lung quá các cụ ạ, không biết xử lý như nào. Ga từ từ thì lên, gã thốc là ỳ máy, tubo mới

vinh_nguyen

Tài xế O-H
Đầu kim phun khi lắp vô máy thướng có cái vòng đệm bằng thau, nếu hở khói cũng xanh lè. Kiểm tra tình trạng mấy đầu vòi phun có cái nào ám khói khác thường không, vệ sinh cảm biến nằm sau ống xả để nó làm việc chính xác.

HyundaiPorter2

Tài xế O-H
Đau đầu he. Hôm nay giao xe chưa cụ? áp suất buồng đốt hơi thấp, nhưng đã làm lại hơi nên loại trừ. Phần phớt git không ảnh hưởng tới rung giật khi mới nổ. Máy không báo lỗi mới khổ
- cụ cho nổ máy lúc tròn máy rồi, lần lượt tháo giắc cắm điện tất cả các cảm biến lúc máy đang nổ. Nếu tháo con nào mà máy không chết hoặc không oà ga rung giật thì thay loại trừ con cảm biến đó rồi tính tiếp cụ nhé. Kể cả giắc điện từng kim phun

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên