Tìm hiểu về SV và PSV của máy Sk200-2

L
Bình luận: 10Lượt xem: 828

Linhtv1987

Tài xế O-H
Chào các cụ ạ.con mới vào nghe .mong các cụ ae nhiệt tình chỉ bảo ah .trước con xin cảm ơn sau con có câu hỏi .con đọc tài liệu trên diễn đàn trên sk200-2 có nhắc tới van sv và psv .vậy các cụ cho con hỏi hai bạn đó công dụng và hoạt động như thế nào ạ .con muốn tìm sư phụ đẻ luyện nội công .cụ nào k muốn võ công của mình bị thất truyền thì nhận con làm đệ tử đi ạ .con xin cảm ơn và hậu tạ ạ

Đinh Công Văn

Tài xế O-H
hai con đó nhiệm vụ là khi có đện vào thì nó mở cửa dầu thủy lực sự khác nhau là SV thì chỉ có mở hết cỡ hoặc đóng hết cỡ còn PSV thì mở tuyến tính theo dòng điện cấp vào nó dòng càng lớn thì độ mở nó mở càng lớn
em nghe nói có một trường gì đó ở sơn tây đào tạo món sửa chữa máy công trình đó bác ạ bác nên đi từ cái đơn giản tới cái phức tạp tích lũy kinh nghệm dần dần khắc chúc bác thành công

Linhtv1987

Tài xế O-H
hai con đó nhiệm vụ là khi có đện vào thì nó mở cửa dầu thủy lực sự khác nhau là SV thì chỉ có mở hết cỡ hoặc đóng hết cỡ còn PSV thì mở tuyến tính theo dòng điện cấp vào nó dòng càng lớn thì độ mở nó mở càng lớn
em nghe nói có một trường gì đó ở sơn tây đào tạo món sửa chữa máy công trình đó bác ạ bác nên đi từ cái đơn giản tới cái phức tạp tích lũy kinh nghệm dần dần khắc chúc bác thành công
Cảm ơn bác nhé .nhưng con van sv nó đóng và mở để điều khiển cái gì hả bác

Linhtv1987

Tài xế O-H
con SV dùng để mở khóa tay trang, quay toa . di chuyển thỏ rùa .
con PSV để điều kiển bơm chính và hỗ bổ chợ cho những động tác cần arm ưu tiên di chuyển vân vân
Chân thành cảm ơn bác ạ bác cho nhà con hỏi con role này nó hoạt động như thế nào vậy .e đọc trên diễn đàn thì thấy có giác hai dây vào role một dây a từ ổ khoá cấp nguồn cho rơ le còn chân r chống đề quay khi nổ máy nối bơi máy phát .bác cho e. Hỏi xíu nếu chân r có điện thì sao k đề dc ạ

Đinh Công Văn

Tài xế O-H
Chân thành cảm ơn bác ạ bác cho nhà con hỏi con role này nó hoạt động như thế nào vậy .e đọc trên diễn đàn thì thấy có giác hai dây vào role một dây a từ ổ khoá cấp nguồn cho rơ le còn chân r chống đề quay khi nổ máy nối bơi máy phát .bác cho e. Hỏi xíu nếu chân r có điện thì sao k đề dc ạ

View attachment 99713
trong con role này có mạch điện tử là cơ chế chống dính đề hiểu đơn giản thì nó chỉ là con rowle chung gian muốn nó đóng được thì phải có cả âm và dương khi chưa nổ máy thì chân R là âm nguồn khi máy đã nổ thì R là dương nguồn role không thể hoạt động được cụ ạ

Linhtv1987

Tài xế O-H
trong con role này có mạch điện tử là cơ chế chống dính đề hiểu đơn giản thì nó chỉ là con rowle chung gian muốn nó đóng được thì phải có cả âm và dương khi chưa nổ máy thì chân R là âm nguồn khi máy đã nổ thì R là dương nguồn role không thể hoạt động được cụ ạ[/QUOTE chân thành cảm ơn a nhé

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên