sk 200-6 thường Moto ga tự động bị vù ga

Gohome333
Bình luận: 18Lượt xem: 1,375

Gohome333

Tài xế O-H
Xin cao nhân giúp đỡ. Hiện trạng máy cứ vặn núm ga hết cỡ là tự vù ga lên xuống có khi xoay luôn cái càng về phía dưới. E vào màn hình xem mục no.3: dòng trên khi xoay núm ga thì bình thường, dòng dưới chỉ số bước khi núm thấp là 451 0%, khi xoay núm cao nhất là nó lên 750 100% có khi nó tự lên xuống. E nghi bị hộp mà ko chắc lắm, xin các bác tư vấn. Núm xoay, ctac hành trình, cuộn dây e đo trở thấy bình thường.

Screenshot_20191221-142429_File Viewer.jpg

Toanks

Tài xế O-H
Bạn cài đặt lại thước ga đi. Hoặc có thể chỉnh bằng tay cho giảm ga mã xuống, ga của bạn bị chạy lố khỏi điện áp của senso nên hộp ko hiểu.

VHThanh

Tài xế O-H
Bạn cài đặt lại thước ga đi. Hoặc có thể chỉnh bằng tay cho giảm ga mã xuống, ga của bạn bị chạy lố khỏi điện áp của senso nên hộp ko hiểu.
Bác chỉ cho em cách cài với. Đang gặp con kobelco 330-6 bơm điều tốc điện bị tình trạng tương tự. Thay hộp vẫn không hết

So lonely

Tài xế O-H
Cái này chưa chắc đã lỗi gì đâu bác mà là đặt thanh ga sai, mức cao nhất nó chạm trên nên khi vặn hết ga nó chạm giới hạn trên thì bật về. Bác thử đặt lại thanh ga đi hoặc cài lại ga

Toanks

Tài xế O-H
Bạn nên tự tải tài liệu về, tự xem, tự điều chỉnh. Vì mỗi xe mỗi bệnh, mình chỉ có thể gợi ý vậy thôi, ko thể làm thay bạn được, vì nếu mình chỉ bạn làm có vấn đề gì xãy ra bạn lại trách mình.

CHUNG HUU

Tài xế O-H
Xin cao nhân giúp đỡ. Hiện trạng máy cứ vặn núm ga hết cỡ là tự vù ga lên xuống có khi xoay luôn cái càng về phía dưới. E vào màn hình xem mục no.3: dòng trên khi xoay núm ga thì bình thường, dòng dưới chỉ số bước khi núm thấp là 451 0%, khi xoay núm cao nhất là nó lên 750 100% có khi nó tự lên xuống. E nghi bị hộp mà ko chắc lắm, xin các bác tư vấn. Núm xoay, ctac hành trình, cuộn dây e đo trở thấy bình thường.

View attachment 99727
Cụ thử tháo bỏ thanh ga ra khỏi motor xem có hết giật không nếu không hết giật cụ thử kiểm tra lại motor, cụ thể là công tắc hành trình xem có vấn đề gì không

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên