komatsu pc78uu-6EO liệt toàn phần

Đinh Công Văn
Bình luận: 10Lượt xem: 1,383

Đinh Công Văn

Tài xế O-H
hôm nay cháu đi khám một em pc78 hiện tượng chậm yếu toàn bộ áp xuất chính cả hai bơm chỉ đc 100kg
tiến hành kiểm tra van tổng van quay thao tác thấy vẫn ok đẹp chỉnh ra chỉnh vào đều không thay đổi
cách thông số như sau
áp khiển đo tại cốc ngăn kéo 33kg
áp chính cả hai vế 100kg khi ép tải
áp không tải 32kg
áp ls khi hoạt động thấp hơn áp bơm tầm 15kg
điện đóm ok không báo lỗi gì điện van PC vẫn tốt ga hết cỡ về 510mA ga căng ty 900mA
rút gắc điện van PC thì áp lên được 250kg máy làm nhanh nhưng đè tải
đã kiểm tra lại van tổng van unload kiểm tra thước hòa bơm và hòa LS không thấy kẹt tắc gì cả mà em nó vẫn không chịu lên áp xuất mặc dù đã chỉnh kịch van nhờ các cụ bốc cho nó một thang thuốc với ạ
bơm pc 78.png

ngăn kéo pc 78 1.png

Phuthuy1234

Tài xế O-H
Cụ dút giắc pc mà hoạt động hết cỡ là chuẩn rồi.
Nhưng không hoạt động mà dòng diện pc thay đổi là có vấn đề rồi vì chỉ khi làm việc dòng điện pc mới thay đổi để cân bằng thủy lực có khi cụ vào tải cang dong điện còn về 0mA nữa cơ.
Vậy lên điện như vậy là chưa chuẩn đâu nhé

Đinh Công Văn

Tài xế O-H
như nào là chưa chuẩn hả cụ dòng pc ga căng ty 900mA khi ga hết cỡ về 500mA khi kết hợp hai động tác về 200mA đường PM em đo vẫn dao động nhịp nhàng theo dòng đện em PC nhé cụ nhé cụ
Cụ dút giắc pc mà hoạt động hết cỡ là chuẩn rồi.
Nhưng không hoạt động mà dòng diện pc thay đổi là có vấn đề rồi vì chỉ khi làm việc dòng điện pc mới thay đổi để cân bằng thủy lực có khi cụ vào tải cang dong điện còn về 0mA nữa cơ.
Vậy lên điện như vậy là chưa chuẩn đâu nhé
cơ bản thì dòng PC có 900mA đi trăng nữa áp xuất bơm vẫn có thể đạt 300kg nhé cụ

NgoHoangHa

Tài xế O-H
hôm nay cháu đi khám một em pc78 hiện tượng chậm yếu toàn bộ áp xuất chính cả hai bơm chỉ đc 100kg
tiến hành kiểm tra van tổng van quay thao tác thấy vẫn ok đẹp chỉnh ra chỉnh vào đều không thay đổi
cách thông số như sau
áp khiển đo tại cốc ngăn kéo 33kg
áp chính cả hai vế 100kg khi ép tải
áp không tải 32kg
áp ls khi hoạt động thấp hơn áp bơm tầm 15kg
điện đóm ok không báo lỗi gì điện van PC vẫn tốt ga hết cỡ về 510mA ga căng ty 900mA
rút gắc điện van PC thì áp lên được 250kg máy làm nhanh nhưng đè tải
đã kiểm tra lại van tổng van unload kiểm tra thước hòa bơm và hòa LS không thấy kẹt tắc gì cả mà em nó vẫn không chịu lên áp xuất mặc dù đã chỉnh kịch van nhờ các cụ bốc cho nó một thang thuốc với ạ
View attachment 100048
View attachment 100049
Cụ ép đo áp của 2di chuyển xem khi ga nhỏ ga to mỗi bơm được bao nhiêu kg

Snowalgen

Tài xế O-H
E cũng đang bị một em PC 228-3EO , thay chỉnh hết tất cả van tổng lẫn upload trên ngăn kéo rồi mà nó vẫn không vào áp
-ga lăng ti áp 2 bơm 35kg
-vào tải áp lên được có 240kg
-áp bao diêm ngăn kéo 34kg
Để ga lăng ti không còn không nhấc nổi cần, không di chuyển được , bỏ điện van PC-EPC ra thì máy nhanh hơn nhưng cũng nặng tải , giờ bổ bơm rồi cụ ạ :))

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên