Máy nổ grangty cao

Boybet
Bình luận: 18Lượt xem: 931

Boybet

Tài xế O-H
chào các bác.
hôm qua e làm con kia cerato đời 2010, gặp trường hợp rất lạ, e không hiểu rõ lắm xin góp ý của các bác.
xe vô làm thắng sau, chủ xe kêu tầm tuần nay xe đề dài rất khó nổ.
e chạy thử máy không bốc, găng ty không tải, có tải đều 1200.
kiểm tra thấy dây cảm biến trục khủy chuột xơi cả hai dây đứt.
e đã nối lại bị lộn hai dây với nhau đề thì được, nhưng chạy rất yếu đạp ga ko lên quá 4000v/p.
chạy thử về tắt đề lại không đề được luôn.
e đổi lại đúng dây thì ngon luôn.
cho e hỏi mấy bữa trước đứt cả cảm biến ra mà chủ xe vẫn nổ máy chạy được là sao ạ ????

chu_thodien

Tài xế O-H
chào các bác.
hôm qua e làm con kia cerato đời 2010, gặp trường hợp rất lạ, e không hiểu rõ lắm xin góp ý của các bác.
e đã nối lại bị lộn hai dây với nhau đề thì được, nhưng chạy rất yếu đạp ga ko lên quá 4000v/p.
cho e hỏi mấy bữa trước đứt cả cảm biến ra mà chủ xe vẫn nổ máy chạy được là sao ạ ????

Theo ngu kiến của em, em đoán nó dùng tín hiệu G của trục cam để xác định vị trí máy số 1.
Nhưng bác cho em hỏi thêm, xe lúc bác vào kiểm tra thì có báo đèn không ạ?

diemhuc

Tài xế O-H
chào các bác.
có nhiều con mất trục khủy nhưng còn cảm biến cam thì vẫn nổ bác nhé nhưng sẽ báo lỗi và không ga lên cao đuuợc. con kia morning 2012 , 1.0 em đã thư rồi nhé, nó có 2 con cảm biến trục cam bỏ cảm biến trục khủy xe vẫn nổ máy binh thương

Hoàng Nhật

Tài xế O-H
Cảm biến cam và cơ trên 1 số đòng xe , nếu chết 1 trong 2 con vẫn nổ máy bình thường, nhưng đề hơi dai mới nổ, và chạy hơi yếu, khi chết thì đèn engine sẽ nổi, con này không báo đèn mà không có lỗi thì hơi lạ đấy cụ

diemhuc

Tài xế O-H
Cảm biến cam và cơ trên 1 số đòng xe , nếu chết 1 trong 2 con vẫn nổ máy bình thường, nhưng đề hơi dai mới nổ, và chạy hơi yếu, khi chết thì đèn engine sẽ nổi, con này không báo đèn mà không có lỗi thì hơi lạ đấy cụ
thầy nói đúng quá, thầy ơi em cung ng thái bình này thầy cho con hỏi thầy với khi mik chỉnh khảng cách cảm biến với vành răng từ hơi xa nhưng vẫn co tín hiệu nhưng yếu nó co báo lỗ không thầy

Boybet

Tài xế O-H
có nhiều con mất trục khủy nhưng còn cảm biến cam thì vẫn nổ bác nhé nhưng sẽ báo lỗi và không ga lên cao đuuợc. con kia morning 2012 , 1.0 em đã thư rồi nhé, nó có 2 con cảm biến trục cam bỏ cảm biến trục khủy xe vẫn nổ máy binh thương
ok bác.

Boybet

Tài xế O-H
đúng như vậy bác ạ, không báo lỗi. nhưng máy đúng như bác nói đề dai, găng ty cao như e đã trình bày. e cũng thấy lạ, nhưng đọc lỗi với báo cảm biến trục khủy.

AutoDiagnostic

Tài xế O-H
chào các bác.
Nếu xe có CKP cảm biến cốt máy và CMP cảm biến cốt cam thì đứt 1 trong 2 vẫn chạy được

Hoàng Nhật

Tài xế O-H
thầy nói đúng quá, thầy ơi em cung ng thái bình này thầy cho con hỏi thầy với khi mik chỉnh khảng cách cảm biến với vành răng từ hơi xa nhưng vẫn co tín hiệu nhưng yếu nó co báo lỗ không thầy
Thưa cụ em không phải là thầy, em chỉ là thợ thôi, khe hở cảm biến thường dao động từ 1,5mm đến 2mm là được nhé

Giang-Oto

Tài xế O-H
CKP và CMP thì tùy hãng xe, có hãng mất 1 con vẫn còn đánh lửa, chỉ là nó đánh không chuẩn thôi. Theo trường hợp của bác chủ thớt ở trên, bác câu ngược dây vẫn chạy được, thì có thể do con cảm biến của bác là cảm biến điện từ, nên bác đảo chiều âm dương gì nó đều có xung cả, chỉ là xung không đúng với mặc định thôi, có xe sẽ nổ sai lửa mà vẫn nổ được, có xe tịt hẳn.

diemhuc

Tài xế O-H
Thực ra có loại như thế thật, nhưng không phải tất cả đều như thế
không bác nhé, ý em là ở đây xe chạy bình thường Đó, em thử r, nổ có thể nổ, gà có thể ga khi mất một trong hai nhưng chất lượng cháy sẽ k đảm bảo và k thể ga hết công xuất động cơ, cuối cùmg là sẽ báo lỗi

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
không bác nhé, ý em là ở đây xe chạy bình thường Đó, em thử r, nổ có thể nổ, gà có thể ga khi mất một trong hai nhưng chất lượng cháy sẽ k đảm bảo và k thể ga hết công xuất động cơ, cuối cùmg là sẽ báo lỗi
Rất nhiều xe, mất tín hiệu trục cam thì máy sẽ không nổ được, thậm chí là đa số. Còn mấy chiếc Toyota thì mất tín hiệu trục cam vẫn nổ, nhưng báo lỗi trục cam

Hoàng Nhật

Tài xế O-H
Chẳng phải thừa đâu, nhà máy tính toán hết rồi, lỡ chẳng may nó chết 1 trong 2 con thì vẫn có thể chạy xe về nhà hoặc xưởng, tránh tình trạng nằm giữa đường, nên khi chết động cơ sẽ báo lỗi để người sử dụng cần đem xe tới gara để kiểm tra,

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên