Những điều cần chuẩn bị trước khi xây dựng Garage

Nguyễn Thanh Đàm
Bình luận: 77Lượt xem: 111,309

thaioto

Tài xế O-H
bản thân đã 2 lần tự gầy dựng Garage cho mình và nhiều lần hỗ trợ anh em xây dựng.... lần thứ 1 là vì lý do gì mà có lần thứ 2 vậy bác. và nó cách nhau bao lâu. bác làm riêng hay cổ phần

Otohungcuong47

Tài xế O-H
Chào các bác!
Thêm chia sẻ cá nhân em là chúc các bác nào có sự tưởng mở Gara mới nên cân nhắc đến khoản tiền lưu động để nuôi quân. Chắc chắn thời gian đầu mở ra không có khách. Ta cần tiền để cầm cự ít nhất là 3- 6 tháng. Rồi tạo mối quan hệ với khách hàng. 1 mình phải vừa tìm việc về cho thợ rồi ai kết nhà lo quản lý thợ thuyền. Ai báo giá . Giá như thế nào để có thể lời mà không quá cao so với mặt bằng giá chung tại nơi ta mở. Nếu làm đồng sơn xe con thì buộc phải quan hệ với đối tác bảo hiểm. Chung chi phần trăm như thế nào để còn tiền lời mà trả lương thợ hàng tháng. Câu chuyện về mở ga ra và tồn tại được bao lâu quả là một đề tài không dễ. Có thể áp dụng ơi địa phương này nhưng qua địa phương khác lại không được. May mắn là em tồn tại được 10 năm rồi. Chút ít kinh nghiệm góp vui với các bác. Chúc các bạn trẻ thành công nhé

nntao

Tài xế O-H
Chỉ có ai đã làm ông chủ rồi và đã trải qua khó khăn, thất bại lẫn thành công mới có góc nhìn đầy anh đủ như vậy giá như cách đây 5 năm mà đọc được chia sẻ này thì hữu dụng cho tôi quá. Rất mong anh em nào có ý định tự lập và mong muốn làm chủ bản thân hãy cân nhắc thật kỹ những kinh nghiệm mà Mr Đàm chia sẻ để sớm mã đáo thành công nhé.

VangAtua

Tài xế O-H
Chủ Thớt rất hay nhưng để có thêm nhiều kiến thức kinh nghiệm chúng ta nên tham khảo thêm nhiều ý kiến của những người đi trước, mình có quen người chủ của gara autowash quận 7,phường tân quy anh ấy sẽ chia sẽ kinh nghiệm cho mọi người nếu cần thì cứ ghé nhá.

couhPab

Tài xế O-H
" Một mình độc cô cầu bại kéo dài từ ngày này qua tháng khác … " quả thật nó gần đúng với bản thân em .
Thanks bài viết thật chi tiết !

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên