Chevrolet spark mất tín hiệu đánh lửa

D
Bình luận: 30Lượt xem: 4,917

dangtuan83

Tài xế O-H
Em có con Chevrolet spark 09 chỉ thay mỗi củ đề cho khách ,thế là không nổ nữa,cắm scan nó báo mất tín hiệu đánh lửa 3 máy,em đã thay cb trục cơ rồi mà vẫn chưa được.đã thay mobin cũng không được ,thay role main cũng không được ,kiểm tra không thấy đứt dây mát nào cả.bác nào có sơ đồ chân hộp cho em xin để em kiểm tra hộp

chu_thodien

Tài xế O-H
Em có con Chevrolet spark 09 chỉ thay mỗi củ đề cho khách ,thế là không nổ nữa,cắm scan nó báo mất tín hiệu đánh lửa 3 máy,em đã thay cb trục cơ rồi mà vẫn chưa được.đã thay mobin cũng không được ,thay role main cũng không được ,kiểm tra không thấy đứt dây mát nào cả.bác nào có sơ đồ chân hộp cho em xin để em kiểm tra hộp
Bác cho em hỏi, mất tín hiệu đánh lửa ở đây hiểu là ECU không điều khiển đánh lửa hay không có tín hiệu phản hồi đánh lửa ạ? Em chưa làm mấy xe này nên không biết.
Với cả bác có máy scan thì cắm vào, xem tốc độ động cơ khi đề có không. Nếu không thì chắc chắn cảm biến, còn nếu có thì bác nên kiểm tra cái khác ạ.

diemhuc

Tài xế O-H
chắc nó mất tín hiệu igt máy 3 bác. con này giắc boobin dây phải k 4 dây đóhình như có 1 dương, 3 dây còn lại là tín hiệu đánh lửa 3 máy tương ứng

dangtuan83

Tài xế O-H
nó đây các

dangtuan83

Tài xế O-H
Em thay cb trục cam rồi mà vẫn không được ,chắc hỏng hộp thật rồi,mà khi nó mất lửa thì điện của cả 3 kim đều chỉ có 1 nhịp đèn rồi mất,em nghi cái hộp này mất

P.Sang

Tài xế O-H
nhịp 1 lần rồi tắt có thể liên quan đến bộ phận mã hóa động cơ cái này e chưa va chạm nhiều đây là ý kiến của e

Conghauhd

Tài xế O-H
Theo em bác cứ bình tĩnh kiểm tra lại cầu chì kỹ 1 lần nữa xem sao

chatproxx

Tài xế O-H
bác cho xin cái mã lỗi a e vao xem cho rễ.mất lửa thì cũng có nhiu nguyên nhân nhưng bác làm củ đề thì nên xem lại những chỗ bác tháo ra rồi loanh quanh đó xem có làm gãy giắc điện hoặc đứt dây ko. Hay khi bắt cọc bình có bị nhầm ko... bác đo nguồn bô bin và kim phun xem có chưa.

dangtuan83

Tài xế O-H
Báo cáo các bác là ca này em hơi bị đau đầu ạ,em thay cả hộp ECU cũng không được ,em không nghĩ là hỏng mobin em mượn thử xe khác cắm sang thì nổ ngon lành ạ,xe tự nhiên hỏng mobin thì đã đành em thay cái đồ của lưu kho,vẫn còn dùng được cắm vào xe đó nó cũng không có lửa,em đặt hàng mới về lắp tưởng đúng bệnh ai ngờ lắp mobin mới thì lại không nổ,kiểm tra thì mất điện cả 3 máy,em gọi tiếp 2 cái mobin 1 xịn(denphi)và 1 liên doanh kết quả lắp ld vào thì bỏ máy 2,giật đùng đùng,lắp mobin xịn thì lại mất điện cả 3 máy.em không hiểu tại sao luôn?mai em đặt 1 cái xịn và 1 cái hàng bãi xem sao? Các bác có ý gì hay chỉ cho em với, em đâu đầu quá cơ!!!!!

dangtuan83

Tài xế O-H
bác cho xin cái mã lỗi a e vao xem cho rễ.mất lửa thì cũng có nhiu nguyên nhân nhưng bác làm củ đề thì nên xem lại những chỗ bác tháo ra rồi loanh quanh đó xem có làm gãy giắc điện hoặc đứt dây ko. Hay khi bắt cọc bình có bị nhầm ko... bác đo nguồn bô bin và kim phun xem có chưa.
mã lỗi thì em không kịp chụp cho các bác xem,bình thì em không nhầm,nhưng chỉ có lúc thử củ đề em thử đấu trực tiếp thêm 1 dây + rồi vào cực cửa củ đề,nhưng bị nhầm cực nên chập 1 cái em rút tay ngay,em nghĩ là không sao bác ạ,trong quá trình làm em chỉ bị lỗi đó thôi,chứ dây dợ không sao,nguồn +vào mobin vẫn có .4 dây cắm của mobin vẫn thông lên hộp, riêng chân + thông với rất nhiều chân trên hộp,em không biết nó có ảnh hưởng gì không? Điện bơm xăng thì câu trực tiếp vào 1 chân của role bơm xăng,khoá điện thì khi tắt máy thì không tắt được phải tắt bằng số,kiểm tra thì không đứt cầu chì nào cả,em tháo hộp cầu chì ngoài khoang động cơ ra vệ sinh thì để ACC vẫn không tắt được nhưng quay về lock thì tắt được máy

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên