So sánh lọc nhớt sắt và lọc nhớt giấy

D
Bình luận: 10Lượt xem: 7,246

d2t14196

Tài xế O-H
Theo như em biết, lọc nhớt ô tô hiện có 2 loại phổ biến là lọc giấy và lọc vỏ sắt. 2 loại này công dụng như nhau. Khác nhau về cấu tạo và giá thành. lọc giấy đắt hơn lọc vỏ sắt. Các xe như land cruser, camry dùng lọc giấy. vios, attis dùng lọc vỏ sắt. Vì sao lại vậy? Theo các bác ưu nhược của 2 loại lọc này là gì?

So sánh lọc nhớt sắt và lọc nhớt giấy.png

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Theo như em biết, lọc nhớt ô tô hiện có 2 loại phổ biến là lọc giấy và lọc vỏ sắt. 2 loại này công dụng như nhau. Khác nhau về cấu tạo và giá thành. lọc giấy đắt hơn lọc vỏ sắt. Các xe như land cruser, camry dùng lọc giấy. vios, attis dùng lọc vỏ sắt. Vì sao lại vậy? Theo các bác ưu nhược của 2 loại lọc này là gì?
Lọc giấy thì thay lõi, lọc sắt thì thay cả lõi lẫn vỏ. Bác so sánh giá thành xem sao

Hoàng Nhật

Tài xế O-H
Cấu tạo của loại vỏ sắt mỗi lần thay mình tháo vứt phần đấy đi nó tiện hơn lọc giấy, em thấy khi mình thay lọc vỏ sắt nó sạch hơn loại giấy, loại giấy để sản xuất cái lọc nó hoàn toàn khác lọc vỏ sắt nhé, chất liệu giai hơn khó thủng lõi hơn loại vỏ sắt, nên giá sản phẩm cũng cao hơn

theanh_79

Tài xế O-H
Lọc giấy là lọc thay thế (vứt luôn)độ lọc nhìn chung là khá ok.Miễn lọc giấy chính hãng hàng tốt,do giấy lọc được dùng trong những nghành như sơn (lọc sơn)...
Chẳng qua lọc kim loại dạng bùi nhùi có thể tái sử dụng, thời gian thay thế (có thể lâu hơn)
Tuy nhiên theo ý kiến cá nhân của mình thì dùng lọc giấy sẽ có hiệu quả tốt hơn vì những mạt kim loại mịn khó lọt qua hơn lưới lọc đan từ sợi kim loại

d2t14196

Tài xế O-H
Lọc giấy là lọc thay thế (vứt luôn)độ lọc nhìn chung là khá ok.Miễn lọc giấy chính hãng hàng tốt,do giấy lọc được dùng trong những nghành như sơn (lọc sơn)...
Chẳng qua lọc kim loại dạng bùi nhùi có thể tái sử dụng, thời gian thay thế (có thể lâu hơn)
Tuy nhiên theo ý kiến cá nhân của mình thì dùng lọc giấy sẽ có hiệu quả tốt hơn vì những mạt kim loại mịn khó lọt qua hơn lưới lọc đan từ sợi kim loại
em đang nói lọc vỏ sắt. lọc này thực chất bên trong cũng là giấy lọc. em làm chưa bao giờ tái sử dụng lọc vỏ sắt cả. cứ sau 1 vạn là thay lọc mới cho khách. chỗ bác hay tái sử dụng lọc vỏ sắt cho khách à?

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
theo bác giá thành lọc giấy so với lọc vỏ sắt ntn?
"Lọc giấy" hay hơn nhiều:
- Giá thành giảm, giá bán tăng. Việc này làm cho nhà sản xuất tăng lợi nhuận
- Chỉ bỏ đi mỗi phần giấy. Việc này làm giảm phát thải rác
- Lọc giấy thường có buồng chứa dầu quanh cái lọc rất lớn nên tăng khả năng lọc sạch

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên