Xe có tiếng kêu khi tăng tốc

B
Bình luận: 31Lượt xem: 4,375

HyundaiPorter2

Tài xế O-H
E vào cả hãng và 4-5 gara cũng bó tay. Kiểm tra nước mát ko tụt. Mà hơi nước thì nhiều. cụ cho hỏi nhiệt độ nc mát em bật điều hoà quạt quay max là nhiệt độ báo 100 độ có nóng quá ko.
Nếu chuẩn 100 mà quạt max nó vẫn không xuống được thì không ổn nếu cụ đổ nước thường. Nếu đổ nước trong can mua ở gara thì không sao, nước này nhiệt độ sôi trên 100
Máy xăng dao động từ 90-95 ở điều kiện bình thường xe chạy trên đường, từ 95-98 nếu xe đậu bật điều hoà
Máy dầu dao động từ 80-90 ở điều kiện chạy xe trên đường, từ 90-95nếu đậu xe bật điều hoà
Bobin kém nó kêu cụ nhé, lúc này tia lửa điện không đủ đốt cháy hoàn toàn nhiên liệu, nhất là lúc tăng tốc, lúc tăng ga đột ngột mặc dù khởi động vẫn dễ nổ không rung giật. Bị delco thì sẽ rung giật ngay, bobin tuỳ trường hợp
Video tiếng kêu nghe không rõ cho lắm

Vvvvvv

Tài xế O-H
Em nghĩ a nên nghe theo chú Cái Bánh Xe đi ạ .xin lỗi chú con không biết tên chú .cho thợ xem đi a .cái bệnh này khó mà đoán hihi .

Baonam205

Tài xế O-H
Nếu chuẩn 100 mà quạt max nó vẫn không xuống được thì không ổn nếu cụ đổ nước thường. Nếu đổ nước trong can mua ở gara thì không sao, nước này nhiệt độ sôi trên 100
Máy xăng dao động từ 90-95 ở điều kiện bình thường xe chạy trên đường, từ 95-98 nếu xe đậu bật điều hoà
Máy dầu dao động từ 80-90 ở điều kiện chạy xe trên đường, từ 90-95nếu đậu xe bật điều hoà
Bobin kém nó kêu cụ nhé, lúc này tia lửa điện không đủ đốt cháy hoàn toàn nhiên liệu, nhất là lúc tăng tốc, lúc tăng ga đột ngột mặc dù khởi động vẫn dễ nổ không rung giật. Bị delco thì sẽ rung giật ngay, bobin tuỳ trường hợp
Xe em đổ nước xanh nhưng pha nước lọc thêm ! Hud nó báo 100 dộ nhưng trên taplo vẫn báo gần vạch giữa thôi.

Baonam205

Tài xế O-H

Em gửi cụ link video tiếng e quay bên ngoài ! Vì có 1 mình nên em quay lúc máy nổ ko tải, có tiếng cạch cạch lạo xạo

hungee

Tài xế O-H
Chào các bác ! xe em có hiện tượng ga ko tải hay tăng tốc từ từ là có tiếng kêu cành cạch trong khoang động cơ. Ko biết bị sao. Tết nhất ko gara nào làm nên em lo tết ko có xe đi. Tình trạng bị mấy hôm nay
E gửi các bác video tiếng kêu ạ.
làm lại máy là hết bác à

Hoàng Nhật

Tài xế O-H
Con này cụ chạy có thấy yếu hơn không, nghe tiếng gõ như kiểu con đội hoặc xích cam, cần phải đem ra xưởng kiểm tra kỹ thì mới chuẩn được bệnh rồi

Baonam205

Tài xế O-H
Con này cụ chạy có thấy yếu hơn không, nghe tiếng gõ như kiểu con đội hoặc xích cam, cần phải đem ra xưởng kiểm tra kỹ thì mới chuẩn được bệnh rồi
Dạ vẫn 100-120 cụ à ! Con đội thuỷ lực có chỉnh dc ko cụ! Con này nó tự động thì phải. E đang nghi xích cam

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên