Xe bán tải Colorado

khanhchitran1111
Bình luận: 22Lượt xem: 1,859

Hoàng Nhật

Tài xế O-H
Ù có nhiều kiểu ù, cụ kiểm tra bi may ơ, và cánh quạt gió động cơ, nếu không xác định được ù ở chỗ nào thì cứ mua đồ về thay từng bộ phận 1 để loại trừ

nguyenhuutruong

Tài xế O-H
nếu là bác đậu 1 chổ đạp ga đến 1500rpm. Thì thử kiểm tra dây cu roa máy phát có trùng không, kiểm tra mấy khớp nối cổ hút có hở không. Còn lúc chạy thì phải kiểm tra nhiều

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Hiện e đang đi con Colorado đời 2018
Khi vòng tua ở 1500v/ phút, thì phát ra tiếng " ù ù " .
Hiện e đã thay lọc Diesel, thay dầu máy, lọc dầu máy, về sinh lọc gió động cơ và van toàn hoàn khí thải.
Rất mong các bác tư vấn giúp e.
Bệnh này thì bác không tự sửa được đâu, hãy mang cho xưởng kiểm tra đi

HyundaiPorter2

Tài xế O-H
Nhiều lúc bệnh rất đơn giản. Mình mang ra gara cứ bảo họ thay cái này cái nọ. Thợ cứ thay thôi bệnh vẫn như cũ. Đồ không trả lại được
Cứ giao cho gara thay vào không được trả lại vô tư. Kể cả dầu và lọc dầu nhớt. Haha

chu_thodien

Tài xế O-H
Hiện e đang đi con Colorado đời 2018
Khi vòng tua ở 1500v/ phút, thì phát ra tiếng " ù ù " .
Hiện e đã thay lọc Diesel, thay dầu máy, lọc dầu máy, về sinh lọc gió động cơ và van toàn hoàn khí thải.
Rất mong các bác tư vấn giúp e.
Dựa vào thông tin qua qua bác miêu tả, em phỏng đoán xe bác số sàn. Và nếu là đúng số sàn, thì bác không sửa được đâu ạ.
Bác tốt nhất hãy mang ra hãng kiểm tra. Và hỏi họ xem tiếng "ù ù" ấy có phải booming noise không nhé.

Cai banh xe

Nhiều lúc bệnh rất đơn giản. Mình mang ra gara cứ bảo họ thay cái này cái nọ. Thợ cứ thay thôi bệnh vẫn như cũ. Đồ không trả lại được
Cứ giao cho gara thay vào không được trả lại vô tư. Kể cả dầu và lọc dầu nhớt. Haha
Các vị chủ xe, thường quá khôn, sợ mất tiền nhiều nên thích hỏi khắp nơi để tự xử, chỉ mất tiền công lắp mấy cái lọc thôi. Và việc mò lên đây hỏi cũng là vì như thế

chu_thodien

Tài xế O-H
e muốn tải tài liệu để học hỏi thêm, không có xăng mới đi xin mấy a. A ko cho thì thôi sao phải nhảy lên như em dẫm phải đuôi a vậy? Nhân cách của đàn a vậy sao? :))
Bác có thể xin, nhưng phải nói rõ ràng. Bình luận rất chung chung, nội dung không liên quan đến bài đăng. Sau reply này, em sẽ report bác với lý do: Spam bài viết để kiếm xăng.
Còn với nhân cách của đàn anh @Cai banh xe như nào thì anh em O-H biết, chưa cần đến bác bình phẩm.

HyundaiPorter2

Tài xế O-H
Các vị chủ xe, thường quá khôn, sợ mất tiền nhiều nên thích hỏi khắp nơi để tự xử, chỉ mất tiền công lắp mấy cái lọc thôi. Và việc mò lên đây hỏi cũng là vì như thế
Đôi khi chủ xe họ không biết nguy hiểm thế nào bác à. Những cái tưởng đơn giản tự làm lại đưa bệnh ngoài vào trong. từ cái nhỏ như xịt cái lọc gió hay mua máy về tự xịt rửa xe không đúng cũng làm hỏng mất con xe

Cai banh xe

e muốn tải tài liệu để học hỏi thêm, không có xăng mới đi xin mấy a. A ko cho thì thôi sao phải nhảy lên như em dẫm phải đuôi a vậy? Nhân cách của đàn a vậy sao? :))
1/ Nhảy lên á?? Hơi nhầm đó bác
2/ Muốn học hỏi, hoan nghênh luôn. Còn xăng, sao lại không có để phải đi xin nhỉ
3/ Nhân cách ư, cứ thấy thiếu là xin, không chịu bỏ ra thì bác xem đã đủ yếu tố để nói về nhân cách chưa

Cai banh xe

Đôi khi chủ xe họ không biết nguy hiểm thế nào bác à. Những cái tưởng đơn giản tự làm lại đưa bệnh ngoài vào trong. từ cái nhỏ như xịt cái lọc gió hay mua máy về tự xịt rửa xe không đúng cũng làm hỏng mất con xe
Dạ, bác nói cũng đúng. Nhưng với trường hợp này thì không đâu, nghe tiếng gõ và thay lọc nhiên liệu là có tham khảo khắp nơi rồi. Chắc chưa phân biệt được cái ồn của turbo bị đuối với gõ nhiên liệu, vì khám bệnh qua thư mà. He he. Thực sự tôi rất vui khi có khách như vậy, càng dễ lấy tiền, lại không mất công đoán bệnh

Cai banh xe

Bác có thể xin, nhưng phải nói rõ ràng. Bình luận rất chung chung, nội dung không liên quan đến bài đăng. Sau reply này, em sẽ report bác với lý do: Spam bài viết để kiếm xăng.
Còn với nhân cách của đàn anh @Cai banh xe như nào thì anh em O-H biết, chưa cần đến bác bình phẩm.
Xin đa tạ bác đã che cho tôi. Nói thật, tôi rất ngại nói về vấn đề nhân cách. Nó rất là khó, nên tôi thì chỉ dám bàn về hành vi thôi, chứ nhân cách thì đến lúc nằm xuống mà ngủ với giun mới nói được

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên