MẠCH CỬA NÂNG HẠ KÍNH XE HUYNDAI I10

manhdung1982
Bình luận: 33Lượt xem: 7,531

vanthuydk

Tài xế O-H
theo như bác mô tả em nghĩ 1 là dây điện bị đứt ngầm, 2 là công tắc lên xuống kính cửa đó bị hỏng hoặc tiếp điểm công tắc tiếp xúc không tốt do lên xuống kính nhiều gây ra đánh lửa ở tiếp điểm lâu ngày tiếp điểm bẩn tiếp xúc điện kém nên chỉ điều khiển được bằng công tắc ở cửa lái. tháo công tắc ra dùng rb7 xịt sạch tiếp điểm bằng đồng là được. mình gặp nhiều trường hợp như này rồi chỉ cần vệ sinh sạch công tắc lắp vào là ok

hanhthuy1990

Tài xế O-H
Chào các cụ.e đang làm kính điện xe i10 đời 214.bác nào có sơ đồ mạch của xe i10 cho e xin.hiện tại đang bị mất điện + ra cửa sau lái.điều khiển bằng trước vẫn dc.e xin sơ đồ để mai khách đến e còn chiến.e cảm ơn trước.
Bác đo thông dây từ đó về công tắc chính đi. nó cũng là loại bình thường có 5 dây thôi mà.

manhdung1982

Tài xế O-H
E cũng nghĩ là bị đứt ngâm đâu đó.nó bị mất lửa xuống công tắc cửa sau.QUOTE="vanthuydk, post: 423691, member: 203095"]theo như bác mô tả em nghĩ 1 là dây điện bị đứt ngầm, 2 là công tắc lên xuống kính cửa đó bị hỏng hoặc tiếp điểm công tắc tiếp xúc không tốt do lên xuống kính nhiều gây ra đánh lửa ở tiếp điểm lâu ngày tiếp điểm bẩn tiếp xúc điện kém nên chỉ điều khiển được bằng công tắc ở cửa lái. tháo công tắc ra dùng rb7 xịt sạch tiếp điểm bằng đồng là được. mình gặp nhiều trường hợp như này rồi chỉ cần vệ sinh sạch công tắc lắp vào là ok[/QUOTE]

minhtuan8888

Tài xế O-H
công tắt tổng điều khiển đc đúng ko bạn ????
cua sau may cua bi hu vay bam cong tat khong len dung ko ???
ban thao cong thao cong tat ra ve sinh mat mieng dong trong cong tat su dung lau nen ra ten ko an dien thoi

ckipca

Tài xế O-H
Xe mới thế mà đã bị hỏng rồi hả bác.bác kt xem cong tắc sau có 5 dây 1 dương và 4 âm . Bác kt xem có đien ko ,dây + ở giữa bac nhá.Bacs thử câu điện + vào xem dc ko. E đợi tin bác nhá
làm gì có 4 âm hả bác,bác có thể chỉ dùm 2 âm còn lại đi từ đâu tới đâu không bác

khanhtrinhoto

Tài xế O-H
chào mấy cụ.cho mình hỏi ai có bài thuyết trình nào về hệ thống nâng hạ kính đóng cửa nâng hạ ghế ngồi của hãng xe hyunDai không afk.thank you mấy cụ nhiều

thuc_ck

Tài xế O-H
Theo như triệu chứng bạn báo thì hỏng công tắc khóa kính cửa sau. Đau cái là hỏng 1 nửa công tắc. Nếu ko hỏng thì có nguồn cho công tắc sau.

Xuantamtp

Tài xế O-H
Xin chào các bác.
Các bác chỉ giáo e với e cũng đang làm con i10 2018. Lên xuống kính tự động kính lái
Kính trước lái k lên xuống được. Ấn cũng k thấy relay nhẩy.
3 kính còn lại vân lên xuống bt

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên