hệ thống phanh dừng của mazda cx5 là phanh đĩa hay tích hợp phanh guốc trên trụ trong phanh đĩa ạ.

HAndazbg
Bình luận: 5Lượt xem: 1,706

HAndazbg

Tài xế O-H
Nó dùng chung phanh đĩa với phanh chính ở bánh xe sau, bác ạ
dạ vâng nhưng cho em hỏi kĩ hơn là xe là cx5 đời 2018 em xin được file đồ án anh khoá trước phần phanh tay anh ý làm là " phanh tay sử dụng bề mặt trụ trong của đĩa phanh làm tang trống , dẫn động bằng cáp kéo " em tìm tài liệu về phần phanh tay cx5 hơi khó , mong bác gt em rõ hơn ạ !

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
dạ vâng nhưng cho em hỏi kĩ hơn là xe là cx5 đời 2018 em xin được file đồ án anh khoá trước phần phanh tay anh ý làm là " phanh tay sử dụng bề mặt trụ trong của đĩa phanh làm tang trống , dẫn động bằng cáp kéo " em tìm tài liệu về phần phanh tay cx5 hơi khó , mong bác gt em rõ hơn ạ !
Bác tin làm gì:
1/ Các bác có ai làm đồ án thật đâu. Toàn chép lại của nhau,
2/ Mấy ông thày thì thích giao xe đời mới cho oai, chứ chưa biết gì cái xe đó cả. Cho nên, học sinh viết đại vào cũng không biết
3/ Bác có thể tin tôi hoặc không thì tin ông anh kia thì tùy. Đơn giản là tôi làm cái xe đó nhiều rồi. Nó chả có cái cáp nào để kéo cả

HAndazbg

Tài xế O-H
Bác tin làm gì:
1/ Các bác có ai làm đồ án thật đâu. Toàn chép lại của nhau,
2/ Mấy ông thày thì thích giao xe đời mới cho oai, chứ chưa biết gì cái xe đó cả. Cho nên, học sinh viết đại vào cũng không biết
3/ Bác có thể tin tôi hoặc không thì tin ông anh kia thì tùy. Đơn giản là tôi làm cái xe đó nhiều rồi. Nó chả có cái cáp nào để kéo cả
vâng e cũng nghĩ như bác nên mới lên đây hỏi , vậy bác có thể phân tích đơn giản cho em cái kết cấu nguyên lý đơn giản của bộ phanh tay điện tử cx 5 2018 được ko ạ . em cảm ơn nhiều !

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
vâng e cũng nghĩ như bác nên mới lên đây hỏi , vậy bác có thể phân tích đơn giản cho em cái kết cấu nguyên lý đơn giản của bộ phanh tay điện tử cx 5 2018 được ko ạ . em cảm ơn nhiều !
Nó sử dụng 1 mô tơ điện cùng cơ cấu trục vít đẩy thẳng vào pittong của xylanh phanh chính bánh sau. Có một hộp điều khiển mô tơ này
Kiểu như thế này ấy:

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên