Lexus gs350 thi thoảng nổi đèn check vsc trc cần trợ 2007

chatproxx
Bình luận: 60Lượt xem: 6,175

chu_thodien

Tài xế O-H
Bác có thể cho em biết đèn phanh liên quan thế nào ạ. Hay sợ bị chạm mạch hỏng công tắc nên hộp nhận sai tín hiệu
Em không dám nói con của bác có thể liên quan đến công tắc chân phanh hay không, đó là 1 xe em làm bác ạ.
Mấy hôm bận quá em chưa nghiên cứu được xe của bác. Nhưng bác cho em xin cái mã kiểu xe (Model code) hoặc số VIN xe thì càng tốt. Em sẽ tìm rồi ngâm cứu thêm.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Cá nhân em thấy: Nếu 2 mã lỗi C và P cùng phát ra đồng thời thì khoan hãy tập trung vào chẩn đoán động cơ.
3 trường hợp trước em làm, em đều phải nghiên cứu rất kỹ cơ chết ECU phát ra DTC là gì. Về mặt cơ chế, có xe thì theo dõi điện áp 5V gửi đến bướm ga, có xe thì liên quan đến điện áp 2 dây từ công tắc phanh về. Nên dựa vào đó, em xem xét mối liên quan giữa 2 mã lỗi, tìm ra điểm trung và kiểm tra điểm chung đó. Bởi trường hợp của em thì 2 mã lỗi phát ra đồng thời nên em chẩn đoán vậy ạ.
Bác quả là người có tư duy tốt đấy

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Dạ em cảm ơn, bác quá khen em rồi. Do ít kinh nghiệm, nên em phải suy nghĩ cẩn thận hơn trước khi làm thôi ạ.
Như thế là tốt đấy. Theo chủ nghĩa kinh nghiệm là đi ăn mày đó. Hãy luôn cẩn thận, nghề mình là nghề nguy hiểm. Tôi cũng hầu như chả có kinh nghiệm gì cả, xe nào cũng là xe mới gặp lần đầu

chatproxx

Tài xế O-H
Em không dám nói con của bác có thể liên quan đến công tắc chân phanh hay không, đó là 1 xe em làm bác ạ.
Mấy hôm bận quá em chưa nghiên cứu được xe của bác. Nhưng bác cho em xin cái mã kiểu xe (Model code) hoặc số VIN xe thì càng tốt. Em sẽ tìm rồi ngâm cứu thêm.
Bác xem giúp em cái. Data e để trong video trên bài đăng đó số VIN:JTHCE96S370007657 Car Lerus/GS350/Engine

anhkhoamaivy

Tài xế O-H
Em đã thay bu gi vệ sinh cb oxy xóa lỗi chạy thử và mã lỗi vân quay lại và đèn check TRC VSC Nổi lên. Tắt chìa khóa đi đề lại thì đèn báo mất sau đó khách lấy xe về và từ đó đến nay chưa thấy phản hồi lại. Nhưng em nghĩ mã lỗi quay lại thì chắc chắn vẫn còn lỗi và em chưa xử lý được.
Tôi tham khảo thêm thông tin về mã lỗi C1201 thì có khả năng sau xảy ra, bác thử kiểm tra nếu xe quay lại xem sao:
Bố phanh bị mòn gần hết làm cho dầu phanh bị hụt tới dưới mức minimum, lúc này cảm biến mức dầu phanh kích họat. Nếu cảm biến này báo quá 4 giây thì sẽ kích họat mã lỗi C1201.
Bác kiểm tra mức dầu phanh và độ mòn của bố phanh xe này xem sao.

chatproxx

Tài xế O-H
Tôi tham khảo thêm thông tin về mã lỗi C1201 thì có khả năng sau xảy ra, bác thử kiểm tra nếu xe quay lại xem sao:
Bố phanh bị mòn gần hết làm cho dầu phanh bị hụt tới dưới mức minimum, lúc này cảm biến mức dầu phanh kích họat. Nếu cảm biến này báo quá 4 giây thì sẽ kích họat mã lỗi C1201.
Bác kiểm tra mức dầu phanh và độ mòn của bố phanh xe này xem sao.
Con này hệ thống phanh thì em đã kiểm tra dầu phanh rồi vẫn ok. Con này ko có cảm biến báo hết má phanh. Hôm đầu em cũng nghĩ như bác nhưng khi bắn bánh ra ktra thì má dày không có cb báo hết má, dầu phanh đủ vậy là không nghĩ đến lỗi của phanh nữa.hi

chatproxx

Tài xế O-H
Em kiểm tra tiếp đến dầu máy thì thiếu, em quết thay dầu xóa đèn treck thì ok luôn. Nghe thì có vẻ 0 liên quan lắm nhưng nghĩ kỹ thì lại đúng luôn
Quan trọng là thiếu nhiều không cụ dầu có bẩn không. Có thể cụ xóa lỗi đi nó nổ được máy. Biết đâu 1 ngày đẹp trời em nó hiện lại lỗi. Dầu mà vẫn đủ để bơm lên thì khó bị lắm nếu hẫng dầu nhiều có khi bó cả máy luôn đấy chứ.Dạo này siêu nhân nhiều các bác xử lý không hết bệnh thế là cắt luôn đèn check. Nổ máy đèn tắt như thật cắm máy vào mới thấy trong bụng có cứt.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên