Nissan Navara lỗi tăng tốc

L
Bình luận: 31Lượt xem: 7,746

PhamTrong9x

Tài xế O-H
Dear các bác!
Mình đang gặp sự cố này với chiếc Navara: Động cơ không lên tua máy đến 5000 vòng/phút được!
Hiện tượng như sau: khi xe nổ không tải trong vòng 30 giây đầu tiên thì đạp ga tua máy lên đến 4500 - 5000 vòng/ phút. Tuy nhiên sau đó thì không tài nào vượt qua ngưỡng 4000. Nếu chạy thì xe rất yếu, khả năng tăng tốc và leo dốc giảm thấy thương ( mặc dù chú này được mệnh danh là vua bán tải).
Quét lỗi thì báo là lỗi bơm nhiên liệu.
Bác nào có cao kiến xin giúp đỡ! Thanks....
Bác sủ lý dk con navara chưa ạ. E đang gặp 1 con bị y như của bác. Xe chạy rất yếu

ngocngocdt

Tài xế O-H
Dear các bác!
Mình đang gặp sự cố này với chiếc Navara: Động cơ không lên tua máy đến 5000 vòng/phút được!
Hiện tượng như sau: khi xe nổ không tải trong vòng 30 giây đầu tiên thì đạp ga tua máy lên đến 4500 - 5000 vòng/ phút. Tuy nhiên sau đó thì không tài nào vượt qua ngưỡng 4000. Nếu chạy thì xe rất yếu, khả năng tăng tốc và leo dốc giảm thấy thương ( mặc dù chú này được mệnh danh là vua bán tải).
Quét lỗi thì báo là lỗi bơm nhiên liệu.
Bác nào có cao kiến xin giúp đỡ! Thanks....
Bác kiểm tra đường ống xả đi, cứ tống đẫy vào mồm mà ko ị ra được cũng chết :D

otothapcam

Tài xế O-H
bác xem cảm biến nhiệt độ nhiên liệu thử. với xem nhiệt độ của nhiệt liệu. bữa gara e có làm con ford ranger, bị lỗi như vậy khi để động cơ nguội máy chạy bốc sau một hồi thì đạp ga ko lên nổi. làm sach kim phun, thay bơm cao áp(do đổ nhầm nước nên bơm hư phải thay) mọi cái hoàn chỉnh rồi mà vẫn ko đc.
sau thấy mấy a kia cho chạy hồi lấy nước dội lên máy xong ga lên lại dc.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên