Fortransit ko nổ được máy cần các bác giúp đỡ

T
Bình luận: 22Lượt xem: 1,440

thanh0989375959

Tài xế O-H
Hôm qua e có nhận một con fortransit đời 2008 máy điện đang đổ dốc bị chết máy .e kiểm tra thì bị nhảy cam nên đã thay xích cam và tăng cam. Khi lắp vào thì đề quay nhưng tua máy ko có và mất điện kim phun. E kiểm tra dây điện thì bị chập điện dây cảm biến cơ va e đã nối lại rồi thay luôn cảm biến cơ nhưng đề vẫn ko có tua máy. Có khi nào hộp có vấn đề gì ko các bác. E ko có máy đọc lỗi ạ.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Hôm qua e có nhận một con fortransit đời 2008 máy điện đang đổ dốc bị chết máy .e kiểm tra thì bị nhảy cam nên đã thay xích cam và tăng cam. Khi lắp vào thì đề quay nhưng tua máy ko có và mất điện kim phun. E kiểm tra dây điện thì bị chập điện dây cảm biến cơ va e đã nối lại rồi thay luôn cảm biến cơ nhưng đề vẫn ko có tua máy. Có khi nào hộp có vấn đề gì ko các bác. E ko có máy đọc lỗi ạ.
Nếu bác không có máy, thì bác không nên sửa ca này, bỏ đi bác ạ

theanh_79

Tài xế O-H
Theo tôi bạn nên đầu tư trang bị máy đọc lỗi vì nếu không tiến hóa sẽ bị đào thải.Bây giờ các CH sửa xe máy cũng phải đầu tư trang thiết bị máy đọc lỗi bởi giờ xe Fi là phổ biến.Ô tô thì đều phun xăng hết rồi không trang bị cho garage thì sẽ mất khách hàng thôi

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Theo tôi bạn nên đầu tư trang bị máy đọc lỗi vì nếu không tiến hóa sẽ bị đào thải.Bây giờ các CH sửa xe máy cũng phải đầu tư trang thiết bị máy đọc lỗi bởi giờ xe Fi là phổ biến.Ô tô thì đều phun xăng hết rồi không trang bị cho garage thì sẽ mất khách hàng thôi
Đi câu là phải có cần câu, bác nhể

Hoadiemson

Tài xế O-H
Nhảy cam là sao bác ơi? Thuật ngữ khó hiểu quá ạ

AutoDalat

Tài xế O-H
Em nhớ hình như con transit này định vị bằng con bulong 6li trên bánh răng cam. bác nên kiểm tra lại xem đặt đã chuẩn cam chưa bác

Hoàng Nhật

Tài xế O-H
Dấu cơ của nó quay máy 1 lên gần điểm chết trên, piston cách mặt máy tầm 7 cm nhé, chọc con ốc 12 ly dài gần 10 phân mà ngập con ốc là chuẩn dấu trục cơ, cụ mà quay lên tới đỉnh là sai dấu nhé

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên