Xe Hyundai HD1000 cần giúp đỡ ah

Otovienam
Bình luận: 13Lượt xem: 1,426

Otovienam

Tài xế O-H
Xin mọi người trong diễn đàn giúp em với ah.Xe hyundaiHD1000 đời 2015 vào xưởng với tình trạng là nổ máy ga lên bình thường ah, ga cầm chừng 500 vòng/phút,đạp ga lên khoảng 900 vòng thì bắt đầu có hiện tượng rung cả máy và xe lên ga khoảng 1000 vòng lại bình thường ah tiếp tục nhấn ga lên khoảng 1400 vòng lại rung tiếp ah và qua vòng tua ấy lên nữa đến hết ga là 2140 vòng/phút thì không bị gì ah,em đưa máy vào kiểm tra áp dầu ga cầm chừng 330 kpa ,áp gió là 97 kpa, ga lên khoảng 1000 vòng,áp dầu 470 kpa, áp gió 113 kpa và lên khoảng 1500 vòng thì áp dầu 600 kpa và áp gió là 118 kpa ah và lên đến 2140 vòng thì áp dầu là 700 kpa còn áp gió là 122 kpa ah, em đã thay cảm biến cốt cam,cốt máy dù giá trị điện trở 2 cảm biến vẫn là 980 ôm ah.Em đã quay máy kiểm tra dấu cam dấu cốt máy trùng nhau, lắc lê suppap 6 máy theo tiêu chuẩn và lắc lê co kim chuẩn rồi ah,Em có mấy cái giá trị thắc mắc là CRK Angle là 4.0,CAM to CRK Angle là 9.00(em rất lưu y cái này vì xe bình thường là có 6.0 thôi ah và cái tại sao nó lại sai lệch vậy ah nhưng em vẫn chưa hiểu cái này ah)Fuel demand ga cầm chừng là 5 mg còn ga kịch sàn vẫn là 225mg.Em test kim và áp suất buồng đốt nhưng máy báo không cho test ah em cũng gặp trường hợp này ơ mấy xe hd rồi.Em đang nghi ngờ bộ kim ah nhưng không giám chắc ah.Mấy bác trong diễn đàn chuyên xe tải cho em mở mang tầm mắt với ah.Em xin cảm ơn ah

Hoàng Nhật

Tài xế O-H
Dòng này không test được kim và buồng đốt, cái cụ nói lệch nhau kia là nó ở bộ phận nào vậy, áp suất dầu ga cầm chừng hơi thấp nhé, cụ đã thay lọc thô chưa

Otovienam

Tài xế O-H
Dòng này không test được kim và buồng đốt, cái cụ nói lệch nhau kia là nó ở bộ phận nào vậy, áp suất dầu ga cầm chừng hơi thấp nhé, cụ đã thay lọc thô chưa
Cái lệch kia là cảm biến trục cơ bác ah, lọc dầu em thay hết rồi ah,áp dầu ga cầm chừng với dòng HD như vậy là ổn đấy bác ,chỉ thêm một điều nữa là test không một lỗi lầm gì để lại ah

vuongquang

Tài xế O-H
e trước có con cũng ép ga cho nhiệt lên ,nhưng cũng k tet đc kim.vì sau e cắm hộp khác vào thì lại tet đc
bác thử cắm hộp khác thử xem

phongphu

Tài xế O-H
xe rin bị hay làm gì đó nó bị. mình cũng bị 1 con hd210, đạp ga lên tầm 1500 nó rung lắc, bỏ 1 trong 2 cảm biến ra, hết rung, nhưng đề lại dai.

Otovienam

Tài xế O-H
Xe này em phán bị bộ kim rồi mà khách bỏ chạy rồi ah nên không trả kết quả cho các bác được ah.Xin cảm ơn tất cả mọi người ah

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên