đấu đèn đầu

T
Bình luận: 35Lượt xem: 6,046

HaiArs92

Tài xế O-H
Thưa cụ, sự phụ cụ có bị điên không vậy....nếu bị điên thì bảo sư phụ đến mình chửa cho. Đấu pha cos mà sử dụng đến 4 relay 5 chân, tui chỉ cần 1 cái 4 chân và 1 cái 5 chân thôi là đủ cho Pha- cos và Flash rồi. Và không phải đá pha mà cả pha cos đều sáng đâu nha bạn. chỉ có đá flash thì bạn sẽ cho đèn pha sáng rồi về cos lại thôi nha. đối với ban ngày thì chỉ cần đá flash thì pha sáng rồi tắt.
Bạn làm như sau: nối chân 1-3 của relay 4 chân vào nguồn dương. chân 2 của relay 4 chân về chân H của công tắc bật pha cos và đồng thời củng nối với chân F của công tắc chuyển pha cos. Chân 1 và 3 của relay 5 chân ta sẽ nối vào chân 4 của relay 4 chân, chân 2 của relay 5 chân vào chân Hi của công tắc chuyển pha cos. chân 5 của relay 5 chân ta về bóng đèn pha, còn chân 4 về bóng cos. chân E của công tắc chuyển pha cos và công tắc bật pha cos đấu mát thân xe. theo như vậy là ok, còn cụ muốn đấu theo 4 cái 5 chân thì củng được thôi, tự suy nghỉ nha
Cụ cho em hỏi, nếu bật pha r. Nháy flash thì cơ chế hoạt động tnao hả bác?

huutam123

Tài xế O-H
em là sinh viên mới ra trường, em vẽ thế nầy đúng không ạ. xin mọi người góp ý cho ạ

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
em là sinh viên mới ra trường, em vẽ thế nầy đúng không ạ. xin mọi người góp ý cho ạ

View attachment 101582
Bác đấu điện kiểu này thì mạch sẽ hoạt động, đủ pha và cốt, nhưng không có nháy pha. Cơ bản bác sẽ được gọi là ĐIÊN NẶNG. Nói hơi phũ tý, nhưng bác xuống đất đi, đừng ở trên mây nữa

doduc8888

Tài xế O-H
Đấu pha cos như đòi hỏi của bạn chủ thớt mình chỉ cần dùng 2 con role 4 chân và 1 em diot là ok . sư phụ của bạn ông ý không điện đâu ông ý đang dậy bạn cách đấu đèn và cách tiêu thụ phụ tùng ý mà .hehe
Không cần Diot đâu bạn, bạn muốn đấu đèn báo pha thì chỉ cần tách 1 nhánh từ relay 4 chân của pha ra rồi qua dèn báo pha về mát thân xe thôi

LuuNhuNgoc

Tài xế O-H
lúc trước học điện ông thầy có cái phần mềm làm mạch điện mà quên mất tên gì rồi,bắt đúng mạch là nó tự sáng,phần mềm đó hay lắm mà quên mất,bác lên google tìm thử xem sao

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên