máy ủi komatsu D41p bị nóng

hdandmd
Bình luận: 10Lượt xem: 1,362

hdandmd

Tài xế O-H
Em có con xe ủi mà cứ chạy được tầm 45p thì dầu thủy lực nó nóng quá trời
nóng chổ ngăn van phân phối nâng bẻ lưỡi ủi
nóng lên cả bình dầu thủy lực có khói bay ra
chạy khoảng 3h thì nó hao dầu thủy lực
mấy bác có biết nó bị gì cho em xin tí tư vấn với ạ
em cảm ơn ạ

Em có con xe ủi mà cứ chạy được tầm 45p thì dầu thủy lực nó nóng quá trời
nóng chổ ngăn van phân phối nâng bẻ lưỡi ủi
nóng lên cả bình dầu thủy lực có khói bay ra
chạy khoảng 3h thì nó hao dầu thủy lực
mấy bác có biết nó bị gì cho em xin tí tư vấn với ạ
em cảm ơn ạ
Đã có rất nhiều bài viết về dòng máy này rồi. Dừng máy, kiểm tra phục hồi ngăn kéo. Phục hồi hoặc thay bơm nhé!

Cụ chủ thớt là thợ hay là chủ máy? Nếu là chủ máy thì phải gọi thợ có tay nghề cao. Nếu là thợ thì cần phải học hỏi nhiều. Câu hỏi của Cụ, tôi trả lời như thế này: cái ngăn kéo của Cụ nó bị hỏng, chỉ biết "ăn" dầu thủy lực từ bơm mà lại không biết "ị" về thùng dầu, làm cho cái bơm bị quá tải, nóng, cào xước nòng xy lanh. Trong hệ thống thủy lực của máy hiện nay rất nhiều mạt rồi. Ngoài việc sc ngăn kéo, bơm Cụ cần phải vệ sinh két dầu, thùng dầu, đường ống, các xy lanh thủy lực. Nếu không vệ sinh, Cụ thay bơm và phục hồi ngăn kéo cũng chỉ được 3x7= 21 ngày thôi.

LETU94

Tài xế O-H
Hệ thủy lực của xe này, đời -6 là hệ có đường dầu loadsensing. Đường dầu này bị tắc ở vị trí drain loadsensing nên áp lực không tải của hệ thống luôn duy trì ở giá trị cao, không trở về thấp khi không mang tải. Do luôn ở áp suất cao nên bị nóng dầu, chạy lâu sẽ hỏng bơm. Rửa thông chỗ bị tắc là OK, muốn xác định vị trí tắc thì tìm sơ đồ thủy lực.

phaman88

Tài xế O-H
Hình như e nó đâu thì phải

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên