Dòng doosan bánh lốp bị hiện tượng giật ở hệ thống phanh

T
Bình luận: 18Lượt xem: 3,701

Đinh Công Văn

Tài xế O-H
Các bác cho e hỏi có cách nào sử lý được độ giật của đường hồi từ hộp nhôm phanh về bình ko ạ. Thấy nhiều con dòng máy này bị giật bạch bạch rất khó chịu. Chỉnh van áp phanh nhưng ko dk . Áp phanh 35kg
áp vẫn nhẩy bình thường nhé cụ chỉ có đều là tần xuất như thế nào mới là vấn đề bình thường khi không đạp hoặc khi đạp hết cỡ thì vẫn tầm 15 tới 20 gây nhẩy một phát
chỉnh lại áp phanh nó phải nằm trong khoảng từ 80 đến 120kg mới ổn nhé
nó nhẩy liên tục thì phải xem lại hệ thống của cụ nó chưa được kín và áp không đạt gồm có bơm phanh, hộp phanh . chân phanh . phớt trục trung tâm và phớt phanh 4 bánh

Đinh Công Văn

Tài xế O-H
Áp phanh mà để cao thế cơ ạ. Chỉ nổ máy ko đường hồi về đã nhẩy bạch bạch rồi. Càng ga to thì càng nhẩy mạnh hơn.
mời cụ tham khảo hộp phanh và áp xuất của hộp phanh máy DX 140W
hộp phanh dx 140.png

quy1902

Tài xế O-H
Mỗi lần bình tích áp nó nạp và ngưng nạp là nó kêu vậy đó. Có cách hạn chế kêu là hệ thống bình tích áp và van điều khiển nạp tích áp còn tốt

Nguyentuong90

Tài xế O-H
áp vẫn nhẩy bình thường nhé cụ chỉ có đều là tần xuất như thế nào mới là vấn đề bình thường khi không đạp hoặc khi đạp hết cỡ thì vẫn tầm 15 tới 20 gây nhẩy một phát
chỉnh lại áp phanh nó phải nằm trong khoảng từ 80 đến 120kg mới ổn nhé
nó nhẩy liên tục thì phải xem lại hệ thống của cụ nó chưa được kín và áp không đạt gồm có bơm phanh, hộp phanh . chân phanh . phớt trục trung tâm và phớt phanh 4 bánh
Đang lướt qua diễn đàn thì vô tình e đọc được tiêu đè của cụ trên e thấy giống xe của e Con hyundai 1300-3 của e nó cứ 1 giây nhảy một phát khi không đạp phanh.còn khi đạp phanh hết cỡ thì cứ phải nói là 1 giây phải nhảy 3 phát . Các cụ có kinh nghiệm cho e ít muối với ạ

hanh73

Tài xế O-H
Sao lại bạn để áp phanh 35kg .áp phanh lên tới 180kg .Khi máy cũ, dầu khô tốt. Sinh ra kẹt. Hành trinh mở van ko linh hoạt nữa .ap suất ko ổn đinh như ban đầu. Sinh rật. Bạn hay tháo, bảo dưỡng lai .hoặc thay các văn áp mơi .

Leckdz

Tài xế O-H
Các bác cho em hỏi với.em làm con dx55 hộp nhôm phanh giống hộp nhôm dx mà em thấy lạ quá.đo đầu bơm đc 40kg mà đo trong hộp qua mấy van áp mà lên đc 70 80kg.nhìn trên sơ đồ thì là đúngcác cụ cho em hỏi với 1nguồn cấp thấp như thế thì làm sao qua hộp nhôm lại có thể tăng áp được như vậy.chẳng lẽ có loại van tăng áp được hay do tăng áp suất buồng kín tự nên.cái này em thấy phản vật lý quá vì không thể đầu nhỏ đuôi to được.thánks em là thợ sửa và đo khá nhiều con rồi .... Máy 140 bơm phanh riêng em không nói nhưng máy 55 bơm phanh chung với bơm khiển. Mong các bác thông não em với ạ

Đinh Công Văn

Tài xế O-H
Các bác cho em hỏi với.em làm con dx55 hộp nhôm phanh giống hộp nhôm dx mà em thấy lạ quá.đo đầu bơm đc 40kg mà đo trong hộp qua mấy van áp mà lên đc 70 80kg.nhìn trên sơ đồ thì là đúngcác cụ cho em hỏi với 1nguồn cấp thấp như thế thì làm sao qua hộp nhôm lại có thể tăng áp được như vậy.chẳng lẽ có loại van tăng áp được hay do tăng áp suất buồng kín tự nên.cái này em thấy phản vật lý quá vì không thể đầu nhỏ đuôi to được.thánks em là thợ sửa và đo khá nhiều con rồi .... Máy 140 bơm phanh riêng em không nói nhưng máy 55 bơm phanh chung với bơm khiển. Mong các bác thông não em với ạ
áp đo tại bơm khiển phải tầm 80 tới 100kg bằng áp phanh
áp khiển 33kg tại tay trang
van loại này nó kiểm xoát áp xuất sau van kiểu như van giảm áp của komatsu

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên