Vios 2008 đề khó nổ khi máy đã nóng

K
Bình luận: 35Lượt xem: 3,301

auto.is250c

Tài xế O-H
Tình hình cụ chủ thớt đã xử lý được em nó chưa ạ ? Nếu chưa bác có thể dùng máy chẩn đoán ghi cho em đoạn datalist khi khó nổ khoảng 60s

Predator...

Tài xế O-H
Tôi đang gặp hiện tượng con xe Vios 2008 số sàn, đề khó nổ máy khi máy đã nóng, còn để qua đêm thì lại đề dễ. Xin mọi người chỉ hướng khắc phục
cách khắc phục tốt nhất là đến garage nhờ thợ nta ktra và sửa chữa...hoặc đến hãng nếu bác chủ là người có tiền và ko tin tưởng garage :))

vinh_nguyen

Tài xế O-H
Cần kiểm tra quạt làm mát, áp bôi trơn, áp nhiên liệu, thay bu gi, kể cả siết lại cọc ắc qui cái nào dễ làm trước. Đôi khi lỏng có cái cọc bình. Thợ thì có cả trăm loại thợ mỗi ông phán 1 kiểu thế nào cũng có xe bán luôn vì sửa mãi bệnh vẫn còn mà tiền thì hết.

truongbg

Tài xế O-H
Cần kiểm tra quạt làm mát, áp bôi trơn, áp nhiên liệu, thay bu gi, kể cả siết lại cọc ắc qui cái nào dễ làm trước. Đôi khi lỏng có cái cọc bình. Thợ thì có cả trăm loại thợ mỗi ông phán 1 kiểu thế nào cũng có xe bán luôn vì sửa mãi bệnh vẫn còn mà tiền thì hết.
bán xe mua xe khác lại hỏng xong lại bán thế mấy bác buôn xe mới có việc hê hê

Xuantamtp

Tài xế O-H
E đang găp 1 e y tran vậy. Bơm e thay rồi. Van hằng nhệt bỏ hết rồi. Cảm biến cơ cũng thay rồi. Mà cứ nóng máy là đề dai khó nổ. Còn nguôi đề phát nỏo ngay

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên