mong trợ giúp gấp

C
Bình luận: 14Lượt xem: 1,220

Conghauhd

Tài xế O-H
Chào các cao nhân
Em đang gặp con mec e280 đời 2007.máy lổi đèn check, đọc lỗi máy 2.e đã thay bôbin mới chạy êm ru k rung rật nữa ga tại chỗ thoải maid máy khoẻ. Chạy thử ga 2000 chạy số D xe kiểu bị hảm lại rồi mới ồ lên kiểu như trượt côn và đi gữ ga chạy 40km hiện tượng lặp đi lặp lại.e về ktr thấy bt phụ có lẫn dầu màu cafe sữa nhạt.e đang phân vân lẫn dầu số hoặc dầu động cơ mong ae chỉ giúp ak.buzi 6 máy đều màu như nhau ạ

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Chào các cao nhân
Em đang gặp con mec e280 đời 2007.máy lổi đèn check, đọc lỗi máy 2.e đã thay bôbin mới chạy êm ru k rung rật nữa ga tại chỗ thoải maid máy khoẻ. Chạy thử ga 2000 chạy số D xe kiểu bị hảm lại rồi mới ồ lên kiểu như trượt côn và đi gữ ga chạy 40km hiện tượng lặp đi lặp lại.e về ktr thấy bt phụ có lẫn dầu màu cafe sữa nhạt.e đang phân vân lẫn dầu số hoặc dầu động cơ mong ae chỉ giúp ak.buzi 6 máy đều màu như nhau ạ

View attachment 100696
Bác viết tắt tào lao, đọc đếch hiểu gì cả, lại quay ra

Conghauhd

Tài xế O-H
Dạ em thành thật xin lỗi các bác ạ.Em không có ý không tôn trọng hay cố ý gì cả ạ.mong các cụ giúp đỡ ạ. Em xin viết lại thông tin.
Em đang làm con Mercedes ben E280 đời 2007, 3.0 lít máy V, 6 máy số tự động ạ
Đèn check nổi báo lỗi P0302 cylinder 2 Misfire Dêtcted.
Máy nổ rung giật em kiểm tra và thay thế bôbin đánh lửa máy số 2 mới và máy nổ bình thường.để số P ga tại chỗ bình thường máy khoẻ ạ.
Em ra đường chạy thử thì xe có hiện tượng xe gật mạnh ( em cảm nhận như khi số sàn ta âm côn vào số rồi nhả chân côn ra đột ngột ạ).khi đi ở số D, Em chưa thử ở số R ạ
Em về kiểm tra lại thì đèn check không lổi, kiểm tra bình nước phụ thì thấy nước trong bình có màu sữa ạ. Buzi 6 máy màu như nhau.
Kiểm tra dầu trong máy đủ và màu bình thường.Máy đề dễ nổ không rung rật.
Xe vào trong tình trạng kéo vào xưởng vì hết đăng kiểm và chỉ báo là máy rung rật.
Em đang nghi ngờ là bị thổi gioăng mặt máy hoặc bị dầu số lẫn nước ở két nước làm mát động cơ ạ
Mong các cụ tư vấn giúp em ạ em xin lỗi mong các cụ bỏ ạ.

audi@@

Tài xế O-H
Dạ em thành thật xin lỗi các bác ạ.Em không có ý không tôn trọng hay cố ý gì cả ạ.mong các cụ giúp đỡ ạ. Em xin viết lại thông tin.
Em đang làm con Mercedes ben E280 đời 2007, 3.0 lít máy V, 6 máy số tự động ạ
Đèn check nổi báo lỗi P0302 cylinder 2 Misfire Dêtcted.
Máy nổ rung giật em kiểm tra và thay thế bôbin đánh lửa máy số 2 mới và máy nổ bình thường.để số P ga tại chỗ bình thường máy khoẻ ạ.
Em ra đường chạy thử thì xe có hiện tượng xe gật mạnh ( em cảm nhận như khi số sàn ta âm côn vào số rồi nhả chân côn ra đột ngột ạ).khi đi ở số D, Em chưa thử ở số R ạ
Em về kiểm tra lại thì đèn check không lổi, kiểm tra bình nước phụ thì thấy nước trong bình có màu sữa ạ. Buzi 6 máy màu như nhau.
Kiểm tra dầu trong máy đủ và màu bình thường.Máy đề dễ nổ không rung rật.
Xe vào trong tình trạng kéo vào xưởng vì hết đăng kiểm và chỉ báo là máy rung rật.
Em đang nghi ngờ là bị thổi gioăng mặt máy hoặc bị dầu số lẫn nước ở két nước làm mát động cơ ạ
Mong các cụ tư vấn giúp em ạ em xin lỗi mong các cụ bỏ ạ.
khả năng cao là qua đường sinh hàn nhớt hộp số, xe này hình như nằm chung với két nước bác xem thử nó có hai ống chạy lên đó không e nhớ không lầm thì nó vẫn sài 722.6

audi@@

Tài xế O-H
Chào các cao nhân

View attachment 100696
nó mà qua nước thì tốt nhất rã hộp số làm lại nha, thay cả ron bố vệ sinh lại, không phải nó ko qua ron quy lát nhưng nếu xe chưa làm máy thì khả năng ở sinh hàn hộp số.

Conghauhd

Tài xế O-H
nó mà qua nước thì tốt nhất rã hộp số làm lại nha, thay cả ron bố vệ sinh lại, không phải nó ko qua ron quy lát nhưng nếu xe chưa làm máy thì khả năng ở sinh hàn hộp số.
Cám ơn cụ đã giúp đỡ ạ có 2 đường ống chạy lên két cụ ạ.
Em tháo đướng ống lên của nó.tháo hết buzi ra đề máy thấy dầu trong đường ống bơm ra màu sữa đặc sệt.
E đang tính tháo cacte hộp số ra vệ sinh thay lọc, thay dầu, thay két nước mà không biết có được không ạ.
Cụ cho e hỏi con này dùng dầu số loại gì ạ.tầm nó là bao nhiêu lít ạ.cám ơn cụ

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Em xin lỗi bác ạ. Mong bác giúp em.Bác dơ cao đánh khẽ ạ
Hề, có ai oánh đâu. Cơ bản, nó giật chắc do bị mất lửa vài nhịp thôi, và bác đã xử lý phần đánh lửa. Nước có màu đó thì bị thổi rồi, nó vừa gây mất lửa, vừa gây máy nặng, vừa tăng nhiệt. Và có khi nó chính là thủ phạm giúp cái bobin hỏng đó. Chắc bị hơi và dầu thông sang nước, nên dầu không có nước.
Đoán bừa thế!

audi@@

Tài xế O-H
Cám ơn cụ đã giúp đỡ ạ có 2 đường ống chạy lên két cụ ạ.
Em tháo đướng ống lên của nó.tháo hết buzi ra đề máy thấy dầu trong đường ống bơm ra màu sữa đặc sệt.
E đang tính tháo cacte hộp số ra vệ sinh thay lọc, thay dầu, thay két nước mà không biết có được không ạ.
Cụ cho e hỏi con này dùng dầu số loại gì ạ.tầm nó là bao nhiêu lít ạ.cám ơn cụ
tốt nhất là nên rebuild lại,trong mấy bộ nồi nó bơm dầu lẫn nước vào e thấy nó vẫn giật như thường, nếu thay nhớt không tầm 5,5-6 lít, còn rebuild lại hình như gần 9 lít. mai e tra tài liệ báo bác chính xác. còn dầu số dùng loại deron 3 trở lên là đc, như mobi bình màu xanh hoặc G4 của transguar cũng đc bác. bác nên báo đại tu hộp số, hên lắm mới êm nếu chỉ thay lọc thay dầu

Conghauhd

Tài xế O-H
tốt nhất là nên rebuild lại,trong mấy bộ nồi nó bơm dầu lẫn nước vào e thấy nó vẫn giật như thường, nếu thay nhớt không tầm 5,5-6 lít, còn rebuild lại hình như gần 9 lít. mai e tra tài liệ báo bác chính xác. còn dầu số dùng loại deron 3 trở lên là đc, như mobi bình màu xanh hoặc G4 của transguar cũng đc bác. bác nên báo đại tu hộp số, hên lắm mới êm nếu chỉ thay lọc thay dầu
Vâng cụ ạ.cụ có tài liệu xe này không cho e xin vs ạ trên diễn đàn e tìm mãi không có ạ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên