Lắp bộ chuyển đổi cho hitachi ex120-2

kobelcu
Bình luận: 17Lượt xem: 3,695

binh03c4

Tài xế O-H
tình trang máy bác làm sao mà có vẻ gấp vậy
ex-2 nên dùng điện nguyên bản ok hơn
bác mô tả con máy bác kỹ hơn xem sao

kobelcu

Tài xế O-H
Máy nó hay hỏng về điện quá bác ah , thay thế sửa chữa thivtôns kém nên mới lắp bộ chuyển đổi này , nhưng khi lắp song máy bị ghì thủy lực , cứ vào tải là chết máy rất khó làm nhờ các cao nhân chỉ giúp

hung950

Tài xế O-H
tôi đã lắp thử bộ chuyển đổi cơ khí rồi sau đó lại pải bỏ đi do máy làm việc quá chán .theo tôi khắc phuc.lại hệ thống điện là tốt nhất

Banthan

Tài xế O-H
Chuyển đổi sang cơ động cơ phải đủ khỏe,cục chuyển đổi loại chuẩn ,bộ chia bình thường là OK...

manager89

Tài xế O-H
Bộ chuyển đổi trước em cũng lắp lên làm bị ghì thuỷ lực lắm
Ghì thì phải chỉnh cho cân đối giữa engine & pump
Bộ chuyển đổi này không có vít chỉnh đâu nha
Phải tháo ra tra vào nhiều lần mới ok
Chứ cứ nắp vào là bắt nó chạy ngay thì Chủ máy tự nắp luôn cần gì đến thợ

manager89

Tài xế O-H
tôi đã lắp thử bộ chuyển đổi cơ khí rồi sau đó lại pải bỏ đi do máy làm việc quá chán .theo tôi khắc phuc.lại hệ thống điện là tốt nhất
Hệ thống Điện còn ngon thì chắc chắn tốt hơn cơ rồi
Còn nếu chỉ cần 1 lỗi nhỏ thì không ra gì cụ nhé -2 mà
Ví dụ chỉ cần con A sensor / hay con valve pump ( chuột ) tàu mà nắp vào thì quá chán luôn / Đồ xịn thì chắc bán máy luôn ( Đồ xịn khó mà còn lắm , mà còn các ông bán đồ chém kinh lắm )

Lenguyenminhle

Tài xế O-H
E thấy trên ngoài bắc có anh nào bán bơm k3v112 loại 1 bộ piston để lắp cho ex á...có bác nào thử chưa...

hanh73

Tài xế O-H
Dễ mà bạn. Nhưng bạn phai xem bơm và đu áp để lắp ko . Ngăn kéo kem , bơm ko tốt. Lắp la ko dùng được

hanh73

Tài xế O-H
Kiêm tra bơm va ngăn kéo nóng lên ko ghì ko thay đổi áp xuất mới được. Nếu đủ điều kiện thì tiên hành thay thế. Góc nghiêng bơm phải hãm bớt lai .cộng thêm 10 mm . So với chống cũ. Thử tải nếu bi gì. Thi cắt bớt lò so ngoài. Ko nhanh như may điện. Nhưng ổn đinh , làm việc hơi khói một chút nhưng khỏe. Cắt xích tốt

Ptuan

Tài xế O-H
Kiêm tra bơm va ngăn kéo nóng lên ko ghì ko thay đổi áp xuất mới được. Nếu đủ điều kiện thì tiên hành thay thế. Góc nghiêng bơm phải hãm bớt lai .cộng thêm 10 mm . So với chống cũ. Thử tải nếu bi gì. Thi cắt bớt lò so ngoài. Ko nhanh như may điện. Nhưng ổn đinh , làm việc hơi khói một chút nhưng khỏe. Cắt xích tốt
Ý bác là cắt lò có nào . Thông nãocho em với?

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên