Xe INOVAL nóng máy khó nổ

H
Bình luận: 52Lượt xem: 7,018

HyundaiPorter2

Tài xế O-H
Rất nhiều cụ sai lầm thay bơm mới rồi. Cứ tự tin và bỏ qua bơm. Đến lúc thay hết rồi không được mới hỏi anh em tư vấn cho đi mượn cái bơm bãi về lắp ăn ngay. Riêng bơm nên dùng hàng bãi lúc thử. Còn khi đã biết chắc chắn bơm rồi thì tha hồ mà tìm cái bơm mới lúc nào được thì thôi

chu_thodien

Tài xế O-H
Phần hơi kém thì nóng máy dễ nổ nhé, đặc biệt tắt máy xong đề lại nổ liền à. Loại trừ phần hơi
Cụ cứ cắm máy đo lại áp xăng lúc nguội và lúc nóng so sánh nhé. Khả năng cao bơm xăng chưa ok đâu cụ. Kiếm con bơm khác lắp vào đi
Bác cho em hỏi, ý bác là các cục bơm xăng thôi đúng không ạ? Không bao gồm cái van điều áp đúng không bác?

HyundaiPorter2

Tài xế O-H
Cảm ơn các bác đã nhiệt tình giúp đỡ. Mấy nay e bận cũng k lên tl tin nhắn dc a. Mong các bác tc. Khách cần xe đi nên e cũng đành giao xe rui a. Có cơ hội găp lại e sẽ kt và báo cáo tiếp nhé. Cảm ơn mn rất nhiều.
Lúc nào làm được hay chủ xe làm ngoài có báo lại cho cụ thì cụ báo cáo lên đây để anh em lấy kinh nghiệm. Coi như cụ cảm ơn anh em đó

Hoadiemson

Tài xế O-H
Bây giờ em chỉ bác cách này nha! Ngay cái lúc xe đang nóng máy và đề khó nổ đó! Bác thay cái bơm xăng khác vào ngay xem như thế nào? Chứ bác cứ thấy xe nổ xong chạy ngon lành và đinh ninh là bơm tốt thì cũng không nên

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên