Đã thay van xử lý khí thải, nhưng báo đèn check máy báo lỗi.

T
Bình luận: 13Lượt xem: 2,231

Tanbao

Tài xế O-H
Xe Ford Focus 1,8MT 2009. Đã thay van xử lý khí thải,thay bugi nhưng nổ máy, nhồi ga, lên đèn check máy báo lỗi van xử lý khí thải ??? Các bác giúp ý kiến chẩn bệnh giúp e với ạ. Cảm ơn nhiều.
bộ van xử lý khi thải Ford Focus.jpg

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Xe Ford Focus 1,8MT 2009. Đã thay van xử lý khí thải,thay bugi nhưng nổ máy, nhồi ga, lên đèn check máy báo lỗi van xử lý khí thải ??? Các bác giúp ý kiến chẩn bệnh giúp e với ạ. Cảm ơn nhiều.
View attachment 101858

Bác mang ra xưởng, anh em kiểm tra đã. Không phải ai cũng sửa xe được đâu, bác chủ xe ạ

tronganh6691

Tài xế O-H
View attachment 101858

đọc lỗi nó báo tất cả mấy lỗi hay chỉ báo mỗi 1 lỗi liên quan đến van xử lý khí thải thôi bạn

Tanbao

Tài xế O-H
đọc lỗi nó báo tất cả mấy lỗi hay chỉ báo mỗi 1 lỗi liên quan đến van xử lý khí thải thôi bạn
Cắm máy đọc lỗi, chỉ báo lỗi bộ phận van xử lý khí thải. Thợ garage đã thay cái mới như trong hình. Chay được vài hôm lai có đèn vàng check máy. Bệnh cũ tái phát. Nãn quá. Đinh kêu thợ chuyên điện ô tô kiểm tra lại nguồn cấp cho cái van này xem sao...

tronganh6691

Tài xế O-H
Cắm máy đọc lỗi, chỉ báo lỗi bộ phận van xử lý khí thải. Thợ garage đã thay cái mới như trong hình. Chay được vài hôm lai có đèn vàng check máy. Bệnh cũ tái phát. Nãn quá. Đinh kêu thợ chuyên điện ô tô kiểm tra lại nguồn cấp cho cái van này xem sao...
vậy bên ngoài không kiểm tra điện nguồn cấp và mát cho van trước hả bạn. Nó báo lỗi van đó đâu có nghĩa van đó hư, p kiểm tra điện, tín hiệu này nọ trước chứ, mã lỗi là gì bạn ơi

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên