Xin mọi người chỉ giúp

T
Bình luận: 26Lượt xem: 1,915

Tranduyhiep

Tài xế O-H
Là thế này, e có chiếc solar đời 91 máy 1m2 vừa rùi bị tụt ti, thế là e nhờ thợ đi mua 1 bộ van khác thay vào mà vẫn tụt e nói sao vậy, họ nói để họ thay 3 cây ti lại,sẽ hết tụt, nhựng trc kia bình thường đến khi thay k bít lỗi bộ van hay đấu nhầm dây mà vô arm với nâng ti thì arm vô bình thường có điều là khi kết hợp ti đứng k tác dụng, chỉ khi vô tay khiển tí để vào arm thì kết hợp nâng dc nhưng chậm wa, còn là đơn thì bình thường, arm vô vuông thì dùng lại rui vô, gâu vô vuông thì máy hơi đổ tiếng rùi vô tiếp thì ống nó giật giật rui vô bình thường, thợ ở đây tai quy nhơn chưa tim ra, cứ nghĩ châc học nghệ chưa thông, cứ vậy e làm jo riết chay mà ép nó re bơm lun, mong các bác hướng dẫn để e nói cho thợ để họ rut kinh nghiệm, ai biết ở quy nhơn có ai giổi k ạ

hoannbk

Tài xế O-H
Vậy giờ máy hết tụt ty chưa bác? chỉ có kết hợp là không nâng cần mà chỉ vào Arm thôi đúng không? Ty Arm để vào thì bị ngừng lại chút. Bác chốt vậy cho anh em đọc dễ hiểu.
Vậy giờ thay ngăn kéo của Solar280 1994 hay bác đã thay Ngăn kéo của Solar280 1996 rồi. cho anh em bức hình là phán được ngay.

Tranduyhiep

Tài xế O-H
Vâng, solar đời 91 đã mua thay của đời 91 hay 93 j đó, vì o quy nhơn it thợ,họ nói để đổi 3 ti, 1 nâng 2 arn, 3 cây trung hòa gì đó, sẽ hết tụt ti, vi đang dịch nên hàng sai gon chua gui dc về quy nhơn vô arm kèm nâng đứng, thì nó cụp xuống, tay khiển đúng k có áp j hết, thợ j mò hoài k ra, hiện trabgj jo xe vẫn tụt ti, chua dc nưa điếu thuốc đã trên cao hạ sát đất, con vô arm vuông cần thì đứng lại rùi giật cái rui vô sát, vô gầu thì nữa đường thì máy đổi tiếng, ga lớn hay nhỏ đều vậy,.. xin các bác tư vấn, rùi e nói lại thợ ak, thân

Tranduyhiep

Tài xế O-H
Vậy giờ máy hết tụt ty chưa bác? chỉ có kết hợp là không nâng cần mà chỉ vào Arm thôi đúng không? Ty Arm để vào thì bị ngừng lại chút. Bác chốt vậy cho anh em đọc dễ hiểu.
Vậy giờ thay ngăn kéo của Solar280 1994 hay bác đã thay Ngăn kéo của Solar280 1996 rồi. cho anh em bức hình là phán được ngay.
Như lời bác nói, thay ngăn kéo đời 91 hay 93 của nó ak

tuantu2503

Tài xế O-H
Máy 1m2 là máy bao nhiêu. Thay bộ van là thay van gì. Hay thay tất cả ngăn kéo. Bác phải nói rõ hơn mọi người mới chém đc.

tuantu2503

Tài xế O-H
1m2 là dung tich gầu solar 280 ak, thay ngăn kéo , ông thợ mua trong sai gòn mua lại lấy 30tr, vì e mói ra nghề xe ak.
Tại e ở ngoài bắc. Nên tên gọi khác nhau. Nếu tụt ti mà muốn biết tại xi lanh hay ngăn kéo. Thì bác nổ máy lên.duỗi hết cần và gầu nâng lên cao xong bác tắt máy đi. Nếu do ngăn kéo hở thì xẽ có tiếng dầu kêu ở ngăn kéo. Còn kêu ở xi lanh thì do phớt.

Tranduyhiep

Tài xế O-H
Tại e ở ngoài bắc. Nên tên gọi khác nhau. Nếu tụt ti mà muốn biết tại xi lanh hay ngăn kéo. Thì bác nổ máy lên.duỗi hết cần và gầu nâng lên cao xong bác tắt máy đi. Nếu do ngăn kéo hở thì xẽ có tiếng dầu kêu ở ngăn kéo. Còn kêu ở xi lanh thì do phớt.
Thử là bít, nó tụt o ngăn kéo , jo wan trọng vô arm với nâng đẻ xe làm trc, vì đag trong mua mà vây nó khó làm lắm, hjcc

Tranduyhiep

Tài xế O-H
Vậy bác kt xem áp làm việc và ép tải đc bao nhiêu kg/cm3. Áp khiển đo tại cốc ngăn kéo của arm và bom đc bao nhiêu kg
Đợt trc nhờ wen họ dẫn đâu mấy ông a, o ngoài bắc zo đo ấp, họ đo chuẩn , chỉnh luu luọng j đo, e nghe là arm gâu đúng là 300, còn cốc trong ngăn kéo e k thấy họ đo, lúc đo e cung wen hổ họ về vô arm với nâng mất, jo họ đi rui, chỉ con mấy ông thợ ơ quy nhơn, toàn dùng ngón tay ước chừng k , vãi thật

tuantu2503

Tài xế O-H
Đợt trc nhờ wen họ dẫn đâu mấy ông a, o ngoài bắc zo đo ấp, họ đo chuẩn , chỉnh luu luọng j đo, e nghe là arm gâu đúng là 300, còn cốc trong ngăn kéo e k thấy họ đo, lúc đo e cung wen hổ họ về vô arm với nâng mất, jo họ đi rui, chỉ con mấy ông thợ ơ quy nhơn, toàn dùng ngón tay ước chừng k , vãi thật
Tốt nhất bác gọi thợ vào kiểm tra cho. Cái này phải kiêm tra trực tiếp thì mới biết đc. Hoặc ít nhất bác phải có thông số và hình ảnh thì mới chém đc.

Tranduyhiep

Tài xế O-H
Tốt nhất bác gọi thợ vào kiểm tra cho. Cái này phải kiêm tra trực tiếp thì mới biết đc. Hoặc ít nhất bác phải có thông số và hình ảnh thì mới chém đc.

hoannbk

Tài xế O-H
Ngăn kéo này nhìn có vẻ cổ quá cụ ơi, nếu đã bỏ tiền ra chế thì mua luôn ngăn kéo solar 280 1996 ngon rồi.
Như cụ bây giờ là tụt ty và kết hợp không được.
Riêng tụt ty em nghĩ không khó, hình như nó có cục chống tụt phải không cụ? nếu có thì sửa chữa lại càng dễ. lại banh ra mà ktra thôi cụ. Còn vụ kết hợp có thể thợ của cụ chưa hiểu về ngăn kéo đó, mà không hiểu thì có nói chi cũng khó mà nghe.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên